
ZIARA YA KATIBU MKUU WA JUMUIYA ZA SERIKALI ZA MITAA (ALAT) KATIKA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA SINGIDA 

Halmashauri ya Manispaa ya Singida ni mingoni mwa Halmashauri  35 za Tanzania 

Bara zilizotembelewa na Katibu Mkuu wa wa Jumiya za Mamlaka za serikali za Mitaa 

(ALAT) Bw. Elirehema Kaaya kujionea utekelezaji wa  miradi ya maendeleo 

iliyotekelezwa na inayoendelea kutekelezwa na Hamashauiri hizo kupitia fedha za 

Mapato ya Ndani, Serikali Kuu, Wahisani na pia jitihada za jamii. 

Bwana Kaaya alisema miradi atakayotembelea ni ile ya Huduma kama vile miradi ya 

Sekta za Afya ,elimu na barabara ambayo imeonesha mafanikio kwa kiwango kikubwa 

na imetekelezwa kwa njia shirikishi na kwa kuzingatia  ubora . 

“Serikali ya awamu ya tano imejenga jumla ya vituo 352 vipya vya kutolea huduma za 

afya na vimejengwa kwa kiwango cha hali ya juu kupitia Force account”, alisema. 

Kwa Halmashauri ya Manispaa ya Singida Bw. Kaaya ameweza kutembelea kituo cha 

Afya Sokoine ambacho kimepanuliwa kwa kuongeza jumla ya majengo 7. Kituo hiki 

kilipokea kiasi cha Tsh. 500,000,000/- kwa ajili ya upanuzi huo ambao ulihusisha ujenzi 

wa Majengo 7 ambayo ni Pamoja na ; 

 jengo la upasuaji 

 Wadi ya mama na motto 

 Jengo la Maabara 

 Nyumba ya kuhifadhia maisti 

 Jengo la kufulia 

 Na Kichomea taka 

Aidha vifaa kama meza za upasuaji, Taa kwa ajili ya upasuaji, mashine za kutoa dawa 

za usingizi, majokofu kwa ajili ya kuhifadhia maiti, mashine ya kufulia na ya kunyoosha 

mashuka na vifaa vya maabara vimenunuliwa kupitia fedha hizo za maboresho ya 

huduma za afya. 

Pamoja na majengo hayo, Halmashauri ya Manispaa kupitia mapato yake ya ndani 

imeweza kujenga njia za kupita wagonjwa (walkways) kwa gharama ya Tshs. 

11,000,000/-; Jengo la mionzi ( X- ray)  ambalo linatarajiwa kutumia Tshs. 56,000,000/- 

hadi kukamilika kwake. Kwa sasa limetumia Tshs. 21,000,000/- 

Tangu kupanuliwa kwa huduma na majengo katika kituo cha afya Sokoine wagonjwa 

wameongezeka kwani kwa sasa jumla ya wakina mama 680 hufika kujifunga katika 

kituo hicho kwa mwezi. 

Kituo cha Afya sokoine Pia kilipokea fedha za Ufanisi kupitia Mfuko wa Pamoja (Health 

Sector Basket Fund  Performance Treche) ambazo zililenga katika kukarabati jengo la 

wagonjwa wa nje ( OPD), Ujenzi wa eneo la kupumzikia wagonjwa na wanaotembelea 

wagonjwa, Ukarabati wa tanki la maji na usimikaji wa taa katika chumba cha upasuaji. 

Kiasi cha Tshs. 42,000,000/- kilipokelewa  kwa mchanganuo ufuatao: 



 kukarabati jengo la wagonjwa wa nje ( OPD)   Tshs.  19,358,750.00 

 Ujenzi wa eneo la kupumzikia wagonjwa          Tshs. 11,147,500.00 

 Ukarabati wa tanki la maji            Tshs.   6,336,875.00 

 usimikaji wa taa katika chumba cha upasuaji   Tshs.           5,156,875.00 

Majengo yote yamejengwa kupitia force account  yamekamilika na yanatumika. 

                              
Aidha  Bw. Elirehema Kaaya aliweza pia kutembelea mradi uliotekelezwa na kukamilika 

wa Jengo la ofisi ya Udhibiti  Ubora wa Shule, Halmashauri ya Manispaa ya Singida, na 

kuweza kupatiwa taarifa ya mradi tangu kuanza hadi kukamilika. Pia aliweza kukagua 

jengo na eneo zima la mradi. 

Akitoa maelezo Mdhibiti ubora wa shule Bi. Beatrice Joseph alisema Mradi wa jengo la 

Ofisi ya udhibiti Ubora wa Shule Pamoja na ununuzi wa samani za ofisi na vitendea kazi 

umegharimu kiasi cha Tshs 152,035,600 kwa mchanganuo ufuatao:  

 Jengo limegharimu tsh.            137,777,100.00 

 Ukarabati wa samani   8,062,000.00 

 Utengenezaji wa viti4 na meza   1,396,500.00 

 Vifaa vya ofisi    4,800,000.00 

Miundombinu ya Barabara ni miongoni mwa miradi aliyoitembelea Bw. Kaaya ambayo 

kwa sehemu kubwa imechangia katika kuinua shughuli za kiuchumi na  usalama wa 

raia kutokana na barabara za mitaa kujengwa kwa kiwango cha lami pia uwepo wa taa 

za barabarani nyakati za usiku. 

“ wananchi katika Manispaa ya Singida wameweza kuongeza kipato kutokana na kukua 

kwa shughuli za kiuchumi lakini pia usalama wa raia kutokana na uwepo wa taa za 

barabarani, viwanja kuongezeka thamani kutokana na barabara nyingi kupitika” 

alifafanua Mchumi wa Manispaa Deus Luziga 

Halmashauri ya Manispaa ya Singida imeweza kujenga barabara kwa kiwango cha lami 

zenye urefu wa Km 9.15 katika awamu mbili za utekelezaji. 

Awamu ya kwanza ya ujenzi ilitekelezwa mwaka 2016 ambapo barabara zenye urefu 

wa 2.65 km zimejengwa kwa gharama ya Tshs. 6,156.916,536.11 wakati awamu ya pili 

ilitekelezwa 2017/2018 kwa kujenga barabara zenye urefu wa 6.5 km kwa  gharama ya 

Tshs. 10,529,171,221.95  sambamba na uwekaji wa taa za barabarani zote kupitia 

mradi wa uboreshaji miji ( LGSP) 

Bw. Elirehema Kaaya alihitimisha ziara yake kwa kupongeza Halmashauri ya Manispaa 

ya Singida kwa kazi nzuri ambayo ni matokeo ya usimamizi shirikishi katika utekelezaji 

wa miradi ya maendeleo. 

“ Im so much impressed kwa kazi iliyofanyika, majengo mazuri na huduma za afya ni 
bora, barabara nzuri  Nimejionea mwenyewe fedha za Serikali zilivyo fanya kazi 



majengo ya kituo cha afya ,jengo la Mdhibiti Ubora Elimu na barabara yamejengwa kwa 
ubora wa hali ya juu thamani ya fedha inaonekana nampongeza Mkurugenzi kwa kazi 
nzuri ya kusimamia fedha za serikali “” alihitimisha Katibu Mkuu wa ALAT, Bw Kaaya. 
 

 

 

Mkurugenzi wa Manispaa Bravo K. Lyapembile akitoa maelezo ya awali kuhusiana na Miradi ya 

Maendeleo kwa Katibu Mkuu wa Jumiya za Serikaliza Mitaa Bw. Elirehema Kaaya, Pembeni 

kulia ni Mchumi wa Manispaa ya Singida Deus Luziga. 

 

 

 



Mganga mfawidhi  Dr. Karume akitoa maelezo mafupi kuhusiana na Jengo la upasuaji 

kabla ya kumtembeza mgeni ambaye ni Katibu Mkuu ALAT 

 
 

 
 

 
 

 

Katibu Mkuu ALAT akikagua njia za kupitisha wagonjwa( walkway)  na jengo la mionzi  

( X-ray) yaliyojengwa kwa fedha za mapato ya ndani 

 

 

  



 

Mwonekano wa vitanda katika wodi ya mama na mtoto ambayo ni miongoni mwa majengo 

yaliyojengwa kupitia fedha kwa ajili ya upanuzi wa kituo. Wodi hii ina jumla ya vitanda 18 

Katibu Mkuu ALAT Bw. Kaaya akikagua mashine ya  kufulia nguo ( Loundry) katika picha (hapo juu), Maabara (chini 
kuchoto) na  jengo la kuhifadhia maiti (chini kulia) katika kituo cha Afya Sokoine 

 

  

 



 
 

Jengo la kupumzikia wagonjwa  lililojengwa kupitia fedha za ufanisi za Mfuko wa Pamoja 

(health Sector Bsket Fund Performance Treche) 

 
Mwonekano wa Jengo la Ofisi ya Udhibiti Ubora wa Shule Halmashauri ya Manispaa ya 

Singida 



 
 

Mdhibiti Ubora wa Shule Bi. Beatrice Joseph akitoa ufafanuzi kwa Katibu Mkuu ALAT 

Bw. Elirehema Kaaya (juu kushoto). Mwonekano wa chumba cha Mikutano katika Ofisi 

ya Udhibiti Ubora wa Shule Manispaa ya Singida ( Juu kulia). 

 

 
Mkurugenzi wa Manispaa ya Singida Bravo Lyapembile akiagana na Katibu Mkuu wa 

Jumuiya ya serikali za Mitaa ( ALAT)Bw.  Elirehema Kaaya 

 


