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Halmshauri ya Manispaa ya vSingida.inaenoe-e& WCUTEE AT Mhmca !

maboresho yanayotokea katika Utumishi wa Um’j‘i ‘(na WWW@D .

kutekeleza mipango ya maendeleo k\-Na. h:;v-:wm“m 5 e i

kimenejimenti iliyoainishwa katika utumishi .s:mlrjrr.ﬁz.. o m p "m v

Mkataba wa Huduma kwa Mteja. Aidhg, kwa ,‘f'_“_‘“fm T i a?..h =

(2012 - 2016), Manispaa imedhamiria kutex:r:._-”m. ‘?m — m T
wananchi na wadau mbalimbali wa Hamshaur vz “amsmms a3

vilivyoainishwa katika mkataba huu.

i a Nt 3 e | & Srgida i
fuma Xw j sehemu ya "z =2 = nmmmrmm ‘
Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni ‘ X -m— ‘ P e
kutimiza malenge, wayibu na haki kwa kila mcz.. Zwe mmmm;:e e
kuhamasisha uwajibikaji kwa watumishi wa Umime %Wm st
malengo yanayopimika kwa watumishi wa Umme, raoea mpﬂhﬁ » K :
kazi.

\ ' “TWwango
Ni matumaini ya Manispaa kwamba waﬁanom LE: vy Jhm:n zw nanee
kutegemeana na viwango vilivyo kubalika katika ."l_ic.._.:i T, un: Nkazdaji b
Huduma kwa Mteja utaimarisha mahusiano bora Care «z s, wala T& M=
Serikali katika Manispaa yetu.

o nocz xuwezd
Mkataba wz Huduma kwa Mteja utaiwezes'ha- Ham::-?.af: g%ﬁm@o e
kujipima ra kuona kama kweli imeweza kutllea METTC «& WG ekt
ubora wa hz'i ya juu ambavyo vimekubaliwa kwenyz ‘-13‘:3:?. b= g s
yatatuwezesna kubaini maeneo yale tunayofanya vz r& mwmmmﬂm iy
yenye mapdJngufu kuona ni jinsi gani tunaweza kuyim Dmaaw W m‘ = e
thamani ya fedha na matokeo haitakgwg na ma?-e_m mﬂ - mmram& o
kupimwa ii: kuona huduma zetu zinakidhi matarajic ,= maT=g % i
ya kufanya kazi xwa mazoea.

i i (€= o ruoume «we Mea kwa
Ushirikishwa)i wa wadau mbalimbali katika kuandaa M ; —:aa e e
Manispaa ya Singida unategemewa kuwa chachu ya maerosers sz !

huduma mba imbeli za Manispaa.

23R H h Sea: 1 RES TTeCaiks N y |I|
Natoa wito Kwa wanands i, Wadau a watumishi wa Umme CHyZORE= aj‘ itz naya
) is : o ,
kuleta U\Na.ibikabi U *aopi |ka a we ye tija kVVa | al asha(_w y< "JE& 2 THCE

MSTAHIKI MEYA )
HALMASHAURI YA MANISPAA YA SINGIDA ,

il

#a huduma zinazokidhi viwango na matokeo Y2 Kazi.

UTANGULIZI

Halmashauri ya Manispaa ya Singida imepews hamana ya kusimamia shughuli za
maendeleo na utoaji wa huduma mbalimbali zz «:2mi, Kiuchumi na za kiutawala ikiwa ni

pamoja na kuhakikisha kuwa idara na vitengo moe.moa; vinatekeleza majukumuy yao kwa
uaminifu na katika ubora wa hali ya juu ra ¢

“mwezesha wadau mbalimbali kutekeleza
majukumu yao kwa kuwajengea mazingira mazun

Y2 <22,
-

Mkataba wa huduma kwa mteja unaainishz Yw3Enec vy huduma ambavyo tunaamini
walengwa wetu wana haki ya kuvitarajia kutzez ey e

€%, Mambo muhimu yanayoelekezwa
katika mkataba huu ni utawala bora, haki na ™e o wz \Yatendaji na Wateja kwa lengo Ia
kuboresha huduma zitolewazo. Kwa maana hiys cnarz ya utekelezaji wa mkataba huy

inalenga kuongeza ubora wa huduma kwa umma,
mafanikio na kuwezesha umma kuona matok
huduma mbalimbali Zinazotolewa, viwango vya Loz "avyotarajiwa na kufafanua haki na
wajibu wa wateja wetu. Aidha mkataba unatoa anwani inayoweza kutumikaa na wateja kwa
uongozi wa Manispaa inapotokea kuwa huduma zirazzickewaa ni chini ya viwango.

&

~7-2272)l wa mara kwa mara, upimaji wa
€0 ya Jpmaji. Mkataba huu pia unabainisha

Maeneo yaliyoainishwa katika mkataba huu ni:
(i) Majukumu ya serikali za mitaa
(i) Lengo na madhumuni ya mkataba
(iii)  Viwango vya utowaji huduma vitakavyozingatwa
(iv) Ahadi za halmashauri na idara zake kwa w3atela na wadau

(v) Haki na wajibu wa wateja wetu

"Wa utangulizi huu Halmashauri ya Manispaa ya Singida inaamini katika mabadiliko ya utoaji

JOSEPH S. MCHINA
MKURUGENZT \WA MANISPAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA SINGIDA

11




v

WA SEDNETIDA
1. HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA HALMASHAURI YA MMM & -
W m —ir23,

Pamoja na kazi zingine za kiserikali, kwa m.jo wa milmn-n -
Halmashaun ya Manispaa ya Singida inatoa ruaaa mmumerg: MR : _

(M Usrzun wa Kilimo, Mifugo na Uvuy
(i) * Afva atika Zahanati na vituo vya afyz
(i) May s2fi na salama

(iv)  Eiimu vz msingi na sekondari
(v)  Ulinz: wa wananchi na mali zao

(vi)  Uoima; na ushauri wa ardhi |

(vii) Uznzis~wa)l na uendelezaji wa bigsna—= )

(viil) Mixepe kwa vikundl vya vijana na exe ~ama
) i 73 usimamizi wa Misitu

(ix)  wvu

(x) Usenzi w3 barabara

(xi)  Usnacr wa Ushirika na vyama vya usima

2 -

2. MAANA, MALENGO NA MADHUMUNI YA MKATAEA

2.1 Maana ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja
i 3 : 5 i itoayo
w2 nuduma kwa mteja ni makubalianc y2 smcanis. tate ¥2 BSISi

e na taasisi,
n_z.ma ~a wateja wake. Mkataba huu unafafanuz nuaama mnm-:z b
ku-...ee wango vya huduma, muda wa kuanda; nudTTe M, mmm\. h o 1
mrexa -z zzasisi. Aidha, mkataba unapanga mbine = eraG e Kwes Tk D3

i e liwa na
<3~ .27 . «z malalamiko ya wananchi. Mikataba 7 ~var=e = ummna .:._.a'mda e
~:><<-r.‘.e <usnauriana na wateja, wafanyakaz - macal amcac neero=es

2.2 Malengo na Madhumuni ya Mkataba

= = shauri
~2.engad kuandaa na kuboresha utod)y wz nuaaTa tare 2 HAIMa

Masses ~ o« 2N . o a hlVyO
‘a3 Ma = Smcice, wateja wake na wadau wengire az Tasngees. U a’:"r‘yngi "
- "~ = = S s T TS
:(» 3 <. cwz unazi dira, dhamira na hudume zFrezercare & TS
Ya T s o

. iti ¥ = [ 2] atOke

almas e ba uu asisitiz a ba aare ¥2 < I él'./-d l
L= 3 ’ K33 un a kW = 2 % ZT -' 1! (0]
] Sl 'Ww2 aana Kama atutakiball KAz 220 LD 2 u o
au MENS "SHE =3 'wE 03 k 1 = .4 w3 (. N3 wale
~nz"3 d ika kwa kiasi ga ina UdU 2 2o, WeF=TA ted kKwa k as

unaon = e o ; REWIS &3 ENG3)i kama
i ‘ T I ikia ubora upi wa vrwa &3 U ‘
kikubwa = «.InTa e «ujiona tumefik o, il

TIWE AE LTI T
s© w2z _—7a “M«ataba huu unaweka utamaduni T4z az <z
watums~ w2 _TTE <zta : : ) e
mpya 23 Un 32 DeE1 a2 wateja, pamoja na kuisukuma Manscas <oenoeez kubo

huduma zake caz azra~Cn,

-

2.3 Dira na Dhamira ya Halmashauri ya Manispaa ya Singida

~ 2.3.1 Dira Yetu

Katika kufikia azma ya kuwaletea maendeleo na mzs-z ~ora wakazi wa Singida, dira yetu ni:

"Kuwa Manispaa bora Nchini katika Utoaji wa Huduma za
Kiuchumi na kijamii ifikapo 2015~

2.3.2 Dhamira Yetu

"Kuwawezesha wakazi wa Manispaa ya Singida katika kuinua
maendeleo endelevy ya kijamii na kiuchumi kupitia
ushirikishwaji, demokrasia na utawala bora”

2.4 Miiko na Maadili Yetu

Kwa kuzingatia sheria ya serikali za mitaa ya mwaka 1982, sheria ya Utumishi wa Umma na.
8 ya mwaka 2002, kanuni za Utumishi wa Umma za mwaka 2003, na kanuni za maadili ya
utendaji katika Utumishi wa Umma za mwaka 2005, na Sheria ya Maadili ya Viongozi wa
Umma ya mwaka 1995, Manispaa yetu itaongozwa na nquzo kuu na miiko ifuatavyo:

P Kutoa huduma bora, "
. Utii kwa serikali,

*  Bidii ya kazi,

o Kutoa huduma bila upendeleo,

°  Staha kwa wananchi,

e Uaminifu,

*  Kuheshimu sheria, na

*  Matumizi bora ya taarifa za kazi.

3. MAJUKUMU YA SERIKALI ZA MITAA

Kama yalivyoainishwa kwenye Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Ibara ya 145 na
sheria ya serikali za mitaa ya mwaka 1962, kwamba kutakuwa na vyombo vya Serikali za
Mitaa katika kila Mkoa, Wilaya, Manispaz, Mii na Kijiji. Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Ibara ya 146 inazungumzia maanumuni ya kuwapo Serikali za Mitaa ili kupeleka
madaraka karibu na wananchi. Kwa kuzingatia sheria ya mwaka 1982, serikali za mitaa
zitahusika na mambo makuu yafuatayo:

(@) Kutekeleza kazi za Serikali za Mitaa katika eneo lake,
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(b) Kuhakikisha utekelezaji wa sheria na ulinzi wz

(c) Kuimarisha demokrasia katika eneo lak

maendeleo ya wananchi.

Kwa m
kutekeleza ni kama ifuatavyo:

wake.

ushirika.
. Kuongeza

. Kutunga sheri

. Kuunganisha jamii na serikali kuu.

singi huo, baadhi ya majukumu ya Halmashau v2

Kushirikisha jamii kutoa maamuzi, kupangs

Kuongeza wingi na ubora wa mazao ya K

ufahamu na matumizi endeleyu y2 sterd
Kuboresha uwezo wa utendaji kazi na taratbu =
Kulinda, kudhibiti na kuendeleza rasilimali
Kudumisha amani, utulivu na utawala bora.

Kupanga na kuratibu utekelezaji wa mipango s ‘
a ndogondogo za kuhimiza masenoees (kS 2nec @

2AET. T

e N3 CUTLUTRE JETONESE (J-af':(.tsf‘»a

MErsoad v3 SEOCE ME&yTieswa

rorRd wE TARMIRED Té _r=xelezaji

-

Kutoa huduma kwa viwango na ubora wa K27z
Kutatua kero za wananchi katika eneo husix2
Kukusanya na kudhibiti mapato na matum:z:.

lime re TiF.AOn, JETCRE TS xuimarisha

= MEIMQGE
@ DONE SECkE gazi Zote.

723 Mamistas.

-
COETH TE SNCTUTT
Wzrispaa.

4. WATEJA WA MANISPAA NA MATARAJIO YAO

Wafuatao n

) MAJINA YA WATEJA/WADAU
i

1

&

Watumishi wa Marispaa

Wananchi

Sekretarieti ya Mkoa, OWM ~
|

i wateja wakuu wa Halmashauri ya Manispa2 y2 >3

= e TEEEic 30!

MATARAJIO KUTOKA MANISPAA

e Utawala bora

o Usalama kazini

o Ushirikiano na mwajn

» Usawa katika kutoa na kupoess rudima

« Amani na Utulivu 7

« Mazingira bora na mazufi y2 <2

« Fursa za kujiendeleza , .

Kupata mshahara na mas:am rr-afgzcg «wa wakati

+ Huduma bora za kijamii na Kiumcrsm

o Kushirikishwa katika shughuti zote za maendeleo na
utoaji Wa maamuzi

o Kutatuliwa kero zao o

o Kupata taarifa za Manispaa kuhusu miradi na

maendeleo : A

Kujua mapato na matumizi ya Manispaa _ -

Utoaji wa tafsiri sahihi wa sera, sheria na mikakati

3

-

MAJINA YA WATEJA/WADAU

MATARAJIO KUTOKA MANISPAA

TAMISEMI, Wizara, Idara
zinazojitegemea na Wakala wa
Serikali.

mbalimbali pamoja na kuratibu na ufuatiliaji makini
wa sera za kitaifa.

e Uratibu wa utoaji taarifa za huduma zinazotolewa
na Manispaa kwa Wizara mbalimbali.

¢ Kuwa kiungo kati ya Wizara za Kisekta na Manispaa.

Vyama vya Siasa

¢ Kupokea taarifa za utekelezaji wa miradi

¢ Usawa bila kujali itikadi za kichama

e Tafsiri ya sera mbalimbali

e Utekelezaji wa Ilani ya uchaguzi

» Utawala bora

o Ushikishwaji katika mipango ya maendeleo

Madhehebu, Vikundi na Taasisi za
Dini, Asasi za Kiserikali na-zisizo za
Kiserikali, Vyombo vya Habari,
Washirika na Wahisani katika
Maendeleo.

e Usawa bila kuzingatia itikadi za kiimani

e Ushauri wa kitaalam

e Kutambuliwa na kuthaminiwa kwa michango yao ya
maendeleo -

¢ Uhuru wa habari

e Matumizi mazuri ya fedha

e Usimamizi mzuri wa miradi inayofadhiliwa na wadau
wa maendeleo

Sekta Binafsi

e Mazingira bora ya biashara

e Amani na utulivu

o Fursa sawa katika kufanya biashara

o Taarifa za masoko na takwimu za uchumi
o Ushirikishwaji katika kupanga mipango ya
maendeleo

CAG, PPRA, IAG

e Utawala bora
e Kujali thamani ya fedha

Serikali kwa Ujumla

o Utawala bora

e Amani na utulivu
¢ Kupata taarifa za utekelezaji wa mipango ya

maendeleo kwa wakati

o Kutekeleza sera, mipango pamoja na ilani ya

uchaguzi ya Chama Tawala

. VIWANGO VYA UTOAJI HUDUMA VITAKAVYOZINGATIWA NA MANISPAA
e Ubora wa huduma tunazotoa,

¢ Utoaji wa huduma kwa wakati muafaka,
¢ Muda wa kujibu hoja na mawasiliano,

¢ Ubora wa majibu na mrejesho,

e Umakini, uhakiki, ufasaha na ufanisi, na
» Ubora wa viwango unaozingatia muca.
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6. AHADI ZA IDARA KWA WATEJA NA WADAU

6.1 Idaraya Utawala na Utumishi

LrEc eI e «roe “uduma

1dara hii inashughulika masuala ya watumishi na star
pamoja na utunzaji wa kumbukumbu na nyaraka moa T Iai = SR,

| NA HUDUMA ZINAZOHUSIKA WTMAWGO A MUDA |
| n Kufikisha majalada kwa Maofisa wanaohusika =z t2"= i o Tt B
* | dokezo
2. Upatikanaji wa nyaraka na mafaili mbalimbali o W 6E :.?:n_‘-.e 8
3; Kushughulikia barua zinazoingia na kutoka o WoET A= SO 3
[ Kushughulikia masiahi ya watumishi, ruhusa zz x<== & = Wz ¥z sz« 30 kwa
% za kawaida cle =
« WoEn w2 cexcika 30 kwa
5. Kusikiliza na kupokea malalamiko S
o W ez Sk 5 za kazi za
| 6. | Kukamilisha ajira kwa watumishi s

Kutayarisha mishahara ya watumishi Yvapyf, « N 4z Sk 5 73 kazi za
! 7 marekebisho ya mishahara, malimbikizo na kutu~a i

Menejimenti ya Utumishi wa Umma

i Kushughulikia mafao ya wafanyakazi wanaostaa’s

o WoEM ¢= SWL Z 23 kazi za

8 i ] N
9. | Kusimamia mahudhurio ya Watumishi o WIS vE e 15

10. | Kusimamia nidhamu za Watumishi o Ki= s.?r,

11. | Kusimamia rasilimali za Manispaa o iz s |

12 Kushughulikia barua zinazotoka (dispatching) taadz 42 « N v ek 10
" | taratibu za utawala kukamilika

"Kuhakikisha na kusimamia usafi na usalama wa ofisi « Kiia siku

muda wote wa kazi

| 14. | Kupokea simu

-

13.

o Ngani ya milio 3
. « Ncani va cakika 5 kila
g. Kupokea wateja na kuwasikiliza mteia
6.2 Idara ya Fedha na Biashara
Idard" hii inahusika na kukusanya mapato na kudhibiti matumizi kwa kutumia miongozo ya

kitaifa na kimataifa, pia kuratibu shughuli za biashara za halmashaun ya manispaa.
HUDUMA ZINAZOHUSIKA VIWANGO VYA MUDA

NA |
Kitengo cha Mapato |
= « Ndani ya dakika 15 kwa
1 Kupokea fedha kutoka kwa watendaji / wakusanya mwenye vitabu
' i - « visivyozidi 3

« Ndani ya siku 2 tokea .

| 2 Marejesho ya 20% kwa Vijiji

Kukatia stakabadhi fedha kutoka Hazina na sehemu * Ndani ya dakika 15 kwa

3. N
nyinginezo bank statement” ’
JX Zisizozidi 10
oo EOMOATOY

Kitengo cha Matumizi
]
|

-
HUDUMA ZINAZOHUSIKA VIWANGO VYA MUDA |
[ { kukamilika kwa taratibu
L |
[ — za Klutaw
|

1 za kiutawala

Malipo ya hundi zilizoidhinishwa kulipwa na kumfikia
mteja

Kutoa hundi kwa wateja na kuzisajili katika rejista kabla
ya kuchukuliwa.

Kujibu hoja za Mkaguzi wa Ndani na wa Nje mara baada j

e Ndani ya siku 2

* Ndani ya dakika 5 kwa |
kila hundi

ya hoja kuibuliwa. e Ndani ya siku 10

Kitengo cha Kufunga Hesabu

) o Ndaniya miezi 3
Kua-ndaa Recurrent Budget” na kuiwasilisha sehemu (Januari ~ Machi) kabla
husika. ya mwaka wa fedha
kuisha

Kuandaa na kufunga hesabu za mwisho wa mwaka kwa
idara zote za Manispaa * Ndani ya miezi 3

¢ Ndani ya siku 5 baada
ya robo ya mwaka
kwisha

 Ndani yasiku 5 Kila

ba_aﬁ ya miezi 3

Kuandaa taarifa za robo mwaka na kuzituma kwa RAS,
TAMISEMI na kuwasilisha katika vikao vya kisheria.

Kuandaa taarifa za fedha kwa ajili ya LAAC.

Kitengo cha Biashara
Kutoa elimu na ushauri kwa wafanya biashara

o Kilasku
| » Ndani ya siku 2 tokea
| ombi kuwasilishwa
* Ndani ya miezi 2 mara
tu baada ya siku 21 za
hiari kuisha mwezi Julai
* Miezi 3 kabla ya
mwanzo wa mwaka wa
fedha

Kutoa leseni za biashara

Kufanya ukaguzi wa leseni za biashara

Kubuni vyanzo vipya vya mapato

6.3 Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji

Idara' hn inashughulika na uandaaji, uhuishaji na uratibu wa mipango, takwimu, bajeti
ufuatiliaji na usimamizi wa utekelezaji wa miradi ya maendeleo. I

VIWANGO VYA MUDA

HUDUMA ZINAZOHUSIKA

; - o | » Ndani ya mwezi 1 miezi
Kuibua miradi kwa kushirikisha ‘amii (O & OD Review). | 3 kabla ya mwisho wa
| _mwaka wa fedha = I

6 ®
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Y e e &

* | Kutoa matanggzo kwa wananchi juu ya miraal ya
N Manispaa itakayotekelezwa kwa mwaka husika

o WIS WE S T IEST
V2 IEED ALOITS W E

3. | Kupeleka fedha za miradi katika maeneo ya utexew=zzi

« W2 = si 7 c2ada
W2 e wurgs

halmasmir

| Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa miradi ya |

« Nz sk S Seada

“L 4 ya Manispaa kila robo ya mwaka. «2 TOC MwEcE <uisha
| Kukusanya takwimu kuhusu hali ya kiuchumi yz » Wy 4z sk 30 kabla
5 Halmashuari ya Manispaa ' ¥2 wae texl |
Kuratibu na kuandaa bajeti ya mwaka na <uimzsise « W o2 men 3 ©
6 kwa wadau mbalimbali wa Manispaa. A - Machi) -
7 " | Kuandaa mpango wa kazi na mtiririko wa mat. =iz «2 —
fedha na kuiwasilisha mkoani.
b Kukagua miradi kwa kila robo ya mwaka na kamac vz o WS o2 Sku 5 kwa kila
8. Mipango, Uongozi na Fedha. ™o
" |'Kukagua miradi kwa ajili ya malipo ya Wakancaras re
9, kufuatilia matumizi ya fedha za Serikali kulingane ra « NI $E S 2
miongozi iliyopo.
10. | Utoaji wa taarifa na tathmini za utekelezaji wa mwad o (G2 e ’ |
« Mo »2 Sk 15 tokea
11. | Kuandaa mabadiliko ya miradi :zrz:m. = cutawala
[ CHSTTHING ]
6.4 Idara ya Ujenzi

Iddta hii itahusika na kutoa ushauri, kusimamia na kukzg.2 rwad y2 Jerd

majengo, madaraja na barabara pamoja na matengenezrs
mitambo. Pia inashughulikia majanga yatokanayo na moco.

& L«arabati wa
2 @waCE jE Tagari na

NA' HUDUMA ZINAZOHUSIXA i

VIWRNGO VYA -MUDA

Kitengo cha Ujenzi

1 Kuandaa michoro na makadirio ya mieri (BOQ)

o VI3 Y2 """":I baada
va SZes kuorsshwa

Kusimamia na kushauri miradi yote ya ujenzi wa
2 majengo ya Serikali inayojengwa na jamii.

o hNcam ya sku 5 baada ya
maomia cupcxelewa

[ Kupima kazi na kuandaa hati za malipo ya kazi o Noany y3 Scu 15 baada ya
% zilizofanywa na Wakandarasi. raceD kupokelewa
L4 Kukagua na kufanya matengezo ya vyombo vya usafiri S
' na mitambo ya serikali
Ncan y3 sku 2 baada ya

| Kuidhinisha malipo ya matengenezo ya magari na
! mitambo yaliyofanywa na wazabuni

8 Jw:
t  maomb¥ kupokelewa

‘ Kukagua michoro ya ujenzi

o Ndani ya siku 5 baada ya ]

“ maombi kupokelewa

l

7. Kuandaa na kutoa vibali vya ujenzi

[« Ndani ya siku 2 baada ya
michoro kupitishwa na
| “kikao maalumu

|

| =

&

HUDUMA ZINAZOHUSIKA
Kitengo cha Zimamoto

* Miezi mitatu kabla ya
mwisho wa mwaka wa

fedha

« Kila baada ya mieazi 6

Kufanya tathmini na mipango ya majanga ya moto kwa
manispaa

Kutoa elimu kwa umma Jjuu ya majanga ya moto

Kuandaa na kuratibu mipango ya kudhimiti majanga ya
moto

wa mwaka wa fedha

Kufanya tathmini na kutoa ripoti za majanga ya moto
ombi kupokelewa

6.5 Idaraya Afya

Idara hii inashughulika na masuala
mbalimbali

NA HUDUMA ZINAZOTOLEWA

Wagonjwa wa nje

* Ndani ya dakika 15 toka
dharula mapoqukeza

e Ndani ya saa 1 tokea
‘mgonjwa kufika hospttah

« Ndani ya saa 1 tokea
mgonjwa kufika hosp|tah

Kutoa huduma ya dharura

Wagonjwa wa kawaida kuonwa na daktari

3. Ushauri nasaha na upimaji wa hiari

4 | Huduma za kawaida za maabara (upimaji wa damu, | e Ndaniya saa 24 tokea
. i widal, choo, mkojo, wingi wa damu) _mgonjwa kufika hospitali

5. Utoaji wa dawa

6. Huduma ya Afya ya uzazi na mtoto (PMTCT na ANC -
Councelling).

o Ndani yad daklka 15

« Ndani yasaaltoka
kufika kwa mgonjwa
Wagonjwa wa ndani waliolazwa

WNGO GO VYA MUDA

* Miezi 3 kabla ya @wisho

o Ndani ya /a siku 15 tangu I

ya huduma za afya ya kinga na tiba ya maradhi

VIWANGO VYA MUDA {‘

]
|
|

I

J
|
J
|

|

Kutoa huduma ya dharura baada Ya saa za kazi + Naani ya dakika 30£okea 1’
dharula kujitokeza |

—

8. Kupokelewa na kupata huduma na kuonwa na daktari * Ndani ya dakika 30 tokea |
—— ‘ _ kupokelewa _j

9. Aa ari kuona wagonjwa Clinic ya mpango wa Bima ya | Ndani ya dakika 30 tokea |
Kfya kupokelewa

10, utatua matatizo mengine ya wateja yanayohusu afya | e Ndani | ya siku 5 tokea ?
kwa ujumla |

kuwasilishwa kwa ombi
« Kila siku -

Kukusanya na kuanda taarifa za WEONiwa

12, j
Kutoa rufaa kwa wagon)w‘? imeshindikana katika kituo
husika
13. | Kufanya usajili wa waganga wa '3% ra wakunga * Ndani ya miezi 3 tangu —f

| _kupokelewa ombf*

| . Mara_}ﬁnapothibitilzaw ]




¥

6.6 Idara ya Elimu Msingi na Sekondari

mimaat W imu
. . ytzthimin utakelaezzsli wa sera ya elim
Idara hizi zinashughulika na kuratibu, kusimamia na kutathimiey utekex ;

m m kuinua «'wares cna Loora wa elimu. Pia
na mafunzo ya ufundi ya mwaka 1995 kwa Iengo_la kuinua € eaﬁ_ :a ; e e
i i m w70 7 Taf
nahusika na kuhamasisha na kuratibu shughuli za micmez0 uzmad
wa . 4

wanafunzi na wadau wengine.

VIWANGO VYAMUDA |

HUDUMA ITOLEWAYO - ;
m Kitengo cha Elimu ya Msingi na Sekondari
Uhamisho wa wanafunzi nje na ndani ya Manispaa na T
1.
Mkoa. '

Kushughulikia maombi ya Walimu, madgi ya Iikao;
2 uhamisho, matibabu, malimbikizo ya mishahara nz

pishialen, P ga A ~ e N&ani ya siku 1 kwa kila
3 Kuidhinisha fedha kwa ajili ya malipo kutoka mashulen. —_— :

o Nianiya siku 10

Kuandaa na kutoa taarifa ya maendeleo ya Elimu x;éa\ﬂ
4 mwezi, robo na nusu mwaka na mwaka kwa TAMI ’
Wizara ya Elimu na Manispaa. ' _ _
Kutoa maelekezo na miongozo mbahmba.h ihusuyo
= utekelezaji wa mtaala wa elimu kwa Walimu.
|| Kuandaa na kutoa taarifa za mitihani na matokeo ya
N wanafunzi kwa wadau mbalimbali |
Kufanya sense ya wanafunzi wanaoanza darasa la
kwanza kila mwaka .
Sehemu ya Michezo na Utamaduni L
i NG y3
8. | Kutoa vibali vya matangazo / promosheni : - 1,: Lk
S . T v —r
9. | Kutoa vibali vya tiba asi ‘ . '
Kuratibu shughuli za usajili wa vikundi vya burudani na

o Naani ya siku 5 za wiki

o Ncan ya siku 5 za wiki

o Ncani ya siku 5 za wiki
=754 matokeo kutoka

* Mz 2 kabla ya kuanza
Garasa 'a kwanza

o Naan ya siku 1
o sanaa

o Miezi 3 kabia ya ratiba ya
mwenge ]
e Mwezi 1 kabla ya michezo
kuanza

11. | Kuratibu shughuli za Mwenge wa Uhuru

Kuandaa mipango ya michezo ya SHIMISEMITA,
% UMITASHUMTA na UMISETA

.

6.7 Idara ya Maji N
hi w jini na vijijin
Idara inahusiku na kutoa huduma ya maji safi na salama kwa wananchi wa mjini jij
a
katika Manispaa ya Singida

ANGO VYA MUDA
OHUSIKA VI :
NA HUDUMA ZINAZ « Ndani ya siku 14 katika
, maii robo ya kwanza ya
1. Kuandaa mpango mkakati wa maendeleo ya maj mwaka o
. 9

8. Keandsa mpamao wa was? ST2F w3 makazi holela
e SNSRI

* Ndani ya siku 14 katika
robo ya kwanza ya
mwaka

VIWANGO VYA MUDA 4
|
|
|
|

Kusimamia uundwaji wa vyombo hury vya watumiaji
maji kwa mujibu wa miongozo iliyopo.

Kufanya upembuzi yakinifu wa awali kabla ya mradi
(reconnaissance survey) kwa kushirikisha wadau wa
miradi ya maji,

Kufanya usanifu wa miradi ya maji (Design) na
kutayarisha michoro (Drawings) ya miradi
Kuandaa makadirio Ya gharama za miradi kwa kufuata
usanifu uliofanywa (B.0.Q).

Kutayarisha maandiko ya miradi (Projects Write up)
kwa ajili ya kuombea fedha toka kwa wafadhili
mbalimbali.

Kufanya matengenezo na ukarabati wa miradi kwa
mujibu wa usanifu na kwa viwango vinavyokubalika,

* Ndani ya wiki 2 kwa kila
mradi.

* Ndani ya wiki 3
« Ndani ya wiki 2 kwa kﬁaﬁ'j
mradi. _J

* Ndani ya wiki 2 kwa kila
mradi.

 Ndani ya wiki 1
e Ndani ya siku 5 baada ya
mwezi husika

Idara inahusika na upangaji wa miji, kupima viwanja vipya, kutoa hati miliki, kakagua viwanja

vilivyopimwa, kuanda michoro, kupima mipaka ya vijiji mbalimbali kwa wadau mbalimbali wa
Halmashuri ya Manispaa ya Singida.

| NA'] HUDUMA ZINAZOHUSIKA VIWANGO VYA MUDA
1 Kushirikisha jamii katika ugawaji wa ardhi kwa | e Ndani ya mwezi 1 baada
' uwekezaji ya ombi la uwekezaji

Kutoa taarifa ya idara ya maji.

6.8 Idaraya Mipango Miji na Ardpi

Kuandaa mchoro, ramani Ya mipango miji na Vijiji mji

2 e Ndani ya miezi 3 baada ya
’ ndani ya Halmashauri ya Manispaa maamuzi
Kupima eneo lililoandaliwa  mchoro / ramani ya
3 mipango miji kwenye makao makuu Ya viji, mji ndani | e Ndani ya siku 30
ya halmashauri ya Manispaa
4. Kukagua na kupitisha ramani 23 ujenzi * Ndani ya siku 15 kwa kila

ramani ya ujenzi

* Ndani ya siku 7 baada ya
ombi

*Ndaniyaskus

* Ndani ya mwezi 1 tokea
ombi kupokelewa

* Ndani ya miezi 6

e Ndani ya siku 15 tokea |
ombi kuwasilishwa

Kuandaa hati milikj yaviwanjz knz watzia

5
6. | Kusajili hati ya kimila iliyopcke.enz IoK3 ki,
7

Upimaji wa viwanja vyenye Me&umz) mbelimbalj

9. KuUtoa ianini y2 wnamesne "3 Uikl wa viwanja/ardhi

10



ab

e

A MUD?W
——HUDUMA ZINAZOHUSIKA ___ VIWANGO VY -
Kuandaa taarifa 3 uthamini kwa aji\i‘ya ﬂijl.a katka . Ndani ya mweZi 1 tokea |
maeneo mbalimbali yanayotwaliwa kwa ajili ya o taratibu 22 - \
10 matumizi ya umma, au rehani (mortagage) wa ajiil ya ukamilika
- amie
x _ ke e —— ", Ndani ya siku 5 tokea
|
|

cmbi kuwasilishwa

i ; (gant i 5 tokea
hulikia migogoro inayohusu umiliki wa viwania,  -* Naaniya siku 1

ok N ombi kuwasilishwa
}r(nipakg au kuonyesha viwanja vipya kwa wanancni cmbi KUW

Kuidhinisha maombi ya rehapi

12
— ‘ i
6.9 Idaraya Mifugo na Uvuv m | o
Idara hii inasimamia shughuli za utoaji klnga, tlba,‘ \exnnug;:i-m
wa maduhuli yatokanayo na mifugo. Pia huratibu s

ji i ke
poreshaji wa mifugo na mazao ya

: : HUDUMA ZINAZOHUSIKA

Sekta ya Mifugo

mafunzo na ukusanyaji
palimbali zinazopelekea

T VIWANGO VYA MUDA

- Noani ya saa 24 kila siku
mifugo na + Ndani ya saa 24 tokea
kutokea kwa mlipuko
+ NGani ya siku 5 tangu
Kutoa vibali vya kusafirisha mifugo na mazao yake. aenbi Kutolewa | !
maduka ya . Ndani ya mwezl 1 tangu
omboi kupokelewa - \

Ukaguzi wa mifugo na nyama
Kutoa taarifa za milipuko ya magonjwa ya
samaki -

Kusajili watoa huduma za afya ya mifugo,
| pembejeo 23 mifugo.

oMot R e
s Ncani ya siku 1 baada Y

Kutoa kinga na tiba kwa mifugo. taarifa ya t\:kios -
I"Kutoa taarifa 2a maendeleo ya mifugo ya mwezl, robo, 4 o Ndani ya s

ika kipindi husika
| nusu na mwaka kwa mamlaka husika. riya sk 5 Fandava
s i ‘\ Ukaguzi wa huduma za mifugo robo ya kila mwaka

. Mara L Kila mwezi v
+ Noani ya siku 5 baada ya
Kutoa leseni za uvuvi b

o Kila siku
Kuzuia uvuvi haramu X E T

Kutoa taarifa za mipango Y ) B -

e o Ndaniyzsaal

-
Kutoa vibali vya kusafirisha ngozi 22 wanyama
LK .

8 "Kutoa elimu na hamasa ya ufugaji na uvuvi wa kisas2

a maendeleo ya mifugo na
[ 3

6.10 Idaraya Maendeleo ya Jamii = .
’ ji ishaji, ut i ushikirishaji
1d inawajibu wa kufanya uraghibishi, uwezeshaji, uhamasishajl, utetezi na

ara

jamii katika mchakato wa kujiletea maendeleo endelevu.

VIWANGO VYA
e Ndani ya siku 15 tokea '
kupokelewa kwa maombi

HUDUMA ZINAZOHUSIKA

Kupokéa, kuhakiki na kushughulikia maombi ya
Ll' mikopo.
b

ey

-

NA HUDUMA ZINAZOHUSIKA VIWANGO VYA MUDA
Kuandaa na kutoa mikopo kwa vikundi vya uchumi vya ) ; T
— « Ndani ya siku 5 za kazi

L e
« Kila jJumatatu ya wiki,
3. Kufanya vikao mbalimbali vya Idara mwezi, robo nusu na
mwaka |
Kupokea na kushughulikia maombi ya usajili wa vikundi = e o e &
4. . i i iki |
B _?Jj?fii_mwll - Ndani ya siku 5 za wiki ‘
N DU —
5s Kuratibu uundwaji na usimamiaji wa vikundi vya vijana  Pilani ya ez tangu 1
kupokelewa maombi ‘
— ]
Kutoa kibali cha kulea na kutunza yatima na watoto « Naani yaisiku 15 zarkazi -
6. ) tangu kupokelewa kwa
wengine .
ombi
= S — EESSU—
Kushughulikia ombi la kuasilisha (adoption) yatima na » Ndani ya siku 15 za kazi
7. ; tangu kupokelewa kwa
watoto wengine i
ombi
Kupokea na kusikiliza matatizo, migogoro na mashauri - .
8. P S [ aum |, Ndani ya siku 1 ;
ya ndea, matunzo kwa familia na watoto |
Kutoa elimu kwa jamii kuhusu sera na miongozo ya ) |
T Ly 8 roreEs « Ndani ya siku 15 kila
9. jinsia, watu wanaoishi maeneo hatarishi ili wachukue ;
) baada ya robo mwaka
tahadhari |
10 Kutoa taarifa juu ya ustawi na maendeleo ya jamii kila | e Ndaniya siku 5 kwa kila ‘
" | mwezi, robo, nusu na mwaka kipindi husika ;
- |

6.11 Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika

Idara inahusika na kutoa huduma bora, kusimamia shughuli za ugani na miradi ya kilimo

pamoja na kuratibu masuala ya ushirika katika Manispa

masuala ya ushirika katika Manispaa.

a.

Pia idara inahusi® kuratibu

NA HUDUMA ZINAZOHUSIKA " VIWANGO VYA MUDA
Sekta ya Kilimo . i} !
. K.ipbuaji na kuandaa mipango shirikishi ya maendeleo |+ Ndaniya siku 14 roboya |-
° 2 GTC kwanza ya mwaka
pa e merifa ya magonja ya mimea « Kila mwezi -
3, K_roa zarifa ya hali ya chakula ndani ya Manispaa « Kila robo ya mwaka ..;
, Ksajli watoa huduma za kilimo, maduka y3 Kuuza ) . ]
& . - » Ndani ya miezi 3 ‘
pembejea za kilimo I
s K.L{sajlll na kutoa vibali kwa mawaka3 a3 pembejec za | Ndani ya Siku 14
kilimo.
g, Kuandaa masnamba Carasa y3 iTo e o Kila mwaka |
7. Kutoa Bamia ya mascxo ya mazac. o Kila mwezi T
8. KUTo2 273 ya hasi y3 Newsa ra Cadda. o Kila mwezi
N « Kila mwezi, robona

Kutoa @kvamad na @3nfa Moasmecad 23 Kimo.

mwaka

12




W
]

Sehemu ya Ushirika

. " - e Ndani ya siku 5 baada ya f
10. | Kuratibu uundwaji wa vyama vya ushirika -
L L S ~« Ndani ya siku 5 baada ya
11. | Kusajili vyama vya ushirika macimb kupokalewa
: . » Ncani ya siku 15 kila
12. | Kukagua na kutoa elimu kwa vyama vya u'%hlrma ek 7 0 TEKS
T = -
13. | Kusaidia kuaanda sharia ndogo ndogo za ushinka : :iaog;zgg:: 20:klla
Kushughulikia mashauri na migogoro ya vyama vyz * Ndaniya mwezi 1 baada
B ushirika y2 Kupokea malalamiko
T Kutoa tathmini na taarifa mbalimbali za maenceleo yz2  « Ndani ya siku 15 kila
i3 vyama vya ushirika baada ya robo mwaka
Kugngani.shg vyama vya ushirika na wabia wer;gér.--; s v sk 30 kil
L16. Ezg.tiak:umgla mikataba kwa manufaa ya vyama vya inagojfickeza
|

-

6.12 Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani

Idara hii inahusika na kufuatiia na kupima mifumd na Ltekelezaji wa malengo ya
Halmashauri ya Manispaa ya Singida na kutoa ushauri wenye xurexebisha na kuimarisha

maendeleo ya manispaa.

[ NA HUDUMA ITOLEWAYO KWA MTEJA
1 Kukagua na kutoa taarifa ya mapato na matumizi ya

' Halmashauri kwa kutumia miongozo ya fedha
Kutembelea na kukagua miradi ya maendeleo ya
2 Halmashauri ili kuona kama taratibu na thamani ya
| | fedha (value for money) kama zimezingatiwa

' Kukagua mikataba ya Wakandarasi kama taratibu za « Ndani ya siku 2 kila hitaj

3. fedha na nyaraka ambatanishwa kama zinakidhi kanuni ffnamjitakeza

na taratibu za fedha

i VIWANGO VYA MUDA
e Ndani ya siku 5 kila baada
ya robo mwaka

e Ndani ya siku 1 kila hatua
ya mradi

o Ncani ya siku 1

4, Kukagua risisti za urejeshaji masurufu

5 Kuandaa majibu ya “Audit Querries” za Wakaguzi wa
| > | Nje kila inapojitokeza

» Ndani ya siku 10

i

6.13 Kitengo cha Ugavi

Kitengo hiki kinahusika na kuandaa mpango wa manunuzi, kusimamia manuzi, ufuatiliaji wa
malai za Manispaa pamoja na kuandaa matangazo ya fulsa za zabuni mbaiimbali. Pia
kinahusika na huhifaghi, kutunza na kusambaa bidhaa zilizonunuliwa

HUDUMA ZITOLEWAZO

Kupokeaa mali zilizoombwa na idara mbalimbali toka

fﬁNA VIWANGO VYA MUDA
1 kwa wazabuni. ya kutoa LPO

;» Ndani ya Siku 7 baada
L T
L 2. Kuandaa na kupitia hadidu za rejea kwa ajli ya | e Ndani ya siku 21

13

l Ve |

m

kutangaza zabuni za ndanij i

Ya nchi baad
i a ya kupata
Kufanya tathmini Ya zabuni na kuzawadia zabunij,
Kutangaza zabyni mbalimbalj z3 Manispaa
Kutoa tuzo ya zabuni na kumiyli

ulisha i alieshi

e e j mzabuni alieshinda
Kupokea na kujaza ny
(quotations)
Kuandaa hatj Ya manunugzj
wahusika
Kykagua mali toka kwa wazabuni na kuingiza katika
vitabu vya mali (stores ledger)
Kua.ndaa nyaraka muhimuy za manunuzi kwa gjili ya
malipo ya mzabuni

Kuandaa Mpango na taarifa
na PPRA

1

VIWANGO VYA MUDA |
—2 FYAHUDA |

|
]
* ndani ya siku 30 I

* Ndaniyasikygg J
Tollyasiku90

* Ndani ya siky 7

kuu za bej Ya mahitaji ya wateja
* Ndani ya wikj 1 |

—
* Ndani ya siky 1 |

— —f

(LPO) na kupitishwa kwa

* Ndani ya siky 7 |
R\

Ya manunuzi kwenda CMT

6.14 Kitengo cha Ufugaji Nyuki

Kitengo hiki kinahusika na kulind. ifadhi
: &, kuhifadhi na k iki izi
Ya mali asilj za Halimshauri Ya Manispaa na Tajfa reshe kU”BkUWGPO TSl

&

VIWANGO VYA MUDA

* Ndani ya siku 5 kila baada
ya kipindi husika

|_NA THUDUMA ZINAZOHUSTKA

Kutqa t'aarifa za kitaalamy zinazohusy misitu, nyuki na
mazingira kwa vipindi vya mwezi, robo, nusy na
mwaka, /
Kytpa elimu juu ya uanzishwaji wa vitaly vya mitj
misitu asilia na ufugaji nyuki kwa njia ya kisasa ’
Kuhamasisha wajasiliamali njia sahihi za ufugaji wa
nyuki wa mazao ya misitu

Kutembelea vikundi Vya ufugaji nyuki

. Mara 1 kila mwez

1
f
® Mara 1 kila wikj

:* Mara 1 kila wik

fi‘ :((utoa elimu ya mabadilik'o ¥a tabia nchi na fulsa Zake |e Marg 1 kwa wiki
| & utoa huduma kwa wateja kama Ukataji leseni, Utoaji I —
| Wa hati ya usajili wa mazao ya misity. l | Ndaniya siku 5
J 7. Kufanya ufuatiliaji wa mMasoko ya mazac ya maliasilj "’
;’ ndani na nje ya nchi. * Ndani ya siku 7
8. Kutoa elimy uanzishwaji wa vitaiy ¥¥3 M na uhifadhj
* Mara 2 kila mwaka

wa misitu




| NA
[,' Kupoz —«z=2e ya kisheria inayohusu Halmashauri ya | e Ndani ya siku 5 baada ya
‘\ b Maniscaz kupokea mkataba
. ) - |« Ndani ya siku 5 baada ya
P 2 Kupitia <2002 12 vikundi vya kijamii na;kutoa ushauri kuipokea mikataba
73 KLmrocom 2 mieja anaeingia mkataba na Manispaa au | | T

MgoSCro Na Manispaa.

 Ndani ya siku 21 tokea

B

6.15 Kitengo cha Sheria

Idara hii inanus
mbalimbaii wa =

<z ™8 utoaji wa huduma za kisheria na ushauri kwa wateja na wadau
iz masnaLn ya Manispaa ya Singida.

HUDUMA ITOLEWAYO KWA MTEJA VIWANGO VYA MUDAV_j

. Tp—— ili hakamani i i
4. KLancaa ryareka za kuwasilisha maha shauri kufunguliwa

o Kila baada ya miezi 3

5 K_t2z =2~ yz Katiba na haki za bindamu kwa umma
6 Kuiiou sarua mbalimbali za wateja zinazohusu masuala « Kila siku
Y3 Kismera N
K_z"caz mabaraza ya Kata na kusimamia utendaji kazi | e Ndani ya siku 15 kila hitaji
7 Kwg <Um233 elimu linapojitokeza
8. Kuhakixsha kuna usglama katika kila Kata ya « Kila siku
Halmasnaun ya Manispaa

6.16 Kitengo cha Teknolojia ya Habari, Mawasiliano na Mahusiano

Kitenge riv. xinahusika na kuandaa hadidu rejea (specifications) za vifaa vya TEHAMA,
kutengeza na xuhuisha tovuti (website) ya Manispaa, pamoja na matumizi ya mawasiliano ya
mtandac (e-mails). Pia kinahusika na kuandaa na kutoa taarifa na elimu kwa wateja wa

- %
Halmas~z.~ vz Manispaa.

NA HUDUMA ZITOLEWAZO [ VIWANGO VYA MUDA
Kitengo cha Tecknolojia ya Habari na Mawasiliano
- Kupatz ushauri na matumizi ya mifumo ya TEHAMA "o Ndani ya siku 15 tokea
b toxa waxala wa serikali mtandao (eGA) hitaji kuwasilishwa
Kutoa usnauri wa kitalaamu na kuanda hadidu rejea za ¢ Ndani ya siku 5 baada
& vifag vya Tehama : ya ombi kuwasilishwa |
Kushughulikia matengezo ya tovuti na kuhuisha « Ndani ya siku 5 baada
2 (update) taarifa za tovuti ya manispaa ya kupewa maagizo
4, Kusimamia usalama na uhifadhi wa vifaa vya TEHAMA e Kila siku
5 Kuhakikisha usalama, msaada wa kiufundi na « Kil3 siku
' upatikanaji wa mifumo ya TEHAMA kwa wateja
Kutoa taarifa juu ya uhuhishaji wa tovuti, mawasiliano
6. ya kimtandao (e-mails) na usalama wa vifaa vya e Kila mwezi
\ TEHAMA
L » Kitengo cha Habari, Elimu na Mawasiliano .
i | Kuunganisha makundi yote ya wadau wa Manispaa « Kila siku

% } katika kutekeleza majukumu ya Halmashauri
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— e
HUDUMA ZITOLEWAZO

Kuelimi;ha wananchi juu ya mabadiliko ya mara kwa
mara ya sharia na kanuni

Kuchambua hoja, maoni na malalamiko juu ya
Halmashauri

Kutoa taarifa mbalimbali za shughuli zinas:

ghuli zinazofan
Halmashauri e
Kutangaza taswira nzuri na mi
Halmashauri

VIWANGO VYA MUDA |
* Ndani ya siku 5 tokea
- ‘ihijikujitokeza

 Ndani ya siku 5 tokea
~suala kuwasilishwa

* Kila mwezi

pango ya maendeleo ya

* Kilai mwezi

S —

6.17 Watendaji wa Mitaa na Vijiji

W o .
an?:;ndag hawa wanashughulika na kutoa huduma mbalimbali kwa wananchi wa mwish
0 ndio wadau wakubwa wa maendeleo ya Halmashauri ya Manispaa ya Singida e

VIWANGO VYA MUDA
* Mara 1 kwa mwezi

* Ndani ya siku 15 kila
baada ya miezi 3

e Ndani ya siku 5 tokea
shauﬂujitokeza

e Ndani ya siku 2 tokea

barua kuwasili

Kuitisha vikao vya serikali za mitaa/vijiji
Kuitisha mikutano mikuy na kusoma taarifa za mapato
na matumizi ya serikali za mitaa/vijiji
Kusikiliza, kupokea na kutatua malalami i

amiko na m
ya wananchi sosere

Kuandaa barua mbalimbali za utambulisho, dhamana
mahakamani

Kupokea na kujibu barua kutoka kwa mwajiri -
Manispaa

Kgpepeleka taarifa mbalimbali za utekelezaji wa
mipango na majukumu ya Halmashauri

"o Kila mwezi

7. WAJIBU, HAKI NA MAJUKUMU YA WATEJA KWA MANISPAA

Fa T O'a na ak‘ d wa bU wallonao wate da wa 'lallspaa, % kataba uu_wa |UdU na k a
5
'te au awawezes a WatEJa kue ewa UdU na z tdeWaZO a viwa go Vya UbO a !

7.1 Wajibu wa wateja

Wateja wana jukumu Ia kufi i
vata kanuni na taratibu zilizopo ili idi i
huduma bora na kuhakikisha manusiano mazun '-,'anakuwepopo S e

* Kufuata sheria na taretby 3 Manisgaz

e Kushiriki kutek =g i
ok uftexe!ez_a sarz, ‘Sh-:a |, Mipango ya maendeleo na maelekezo ya serikali
mfa sanni na za kweli na kwa wakati muafaka

* Kufanya kazi kwa bidii na maar
S aarifa kwa ajili ya maendeleo ya Manispaa na taifa kwa

e Kuling i ingi
L ﬁoa man na kutunza mazingira kwa ajili ya vizazi vya sasa na vijavyo
uzingatia muda wa uotoaji wa huduma
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« Kuheshimu na kutii mamlaka za Manispaa
Uwadibikaji wa wateja katika miradi mbalimbali ya maande:ed

v

7.2 Haki ya Mteja

Kutokana na mkataba-huu pamoja na matarajio makubwa kutcka kwa wadau na wateja wa
Manispaa, wao pia wanastahili kupata haki na stahili zifuatazo:-

e Haki ya kuheshimiwa

“Haki ya kupata huduma kwa kiwango na muda uliokubaiiwa

o Haki ya kusikilizwa

e Haki ya kupata huduma kwa uwazi na usawa.

« Haki ya kushirikishwa kwenye mipango ya maendeleo

Haki ya kushirikishwa kufanya mapitio ya Mkataba wa huduma kwa mteja.

Haki ya kupata taarifa na habari zinazohusiana na shughuli zao na za Manispaa.

Haki ya kukata rufaa kuhusiana na uamuzi wa suala lolote linalomhusu.

Haki ya kutoa na kuwasilisha malalamiko kwa kufuata sheria, kanuni, taratibu na

ngazi zilizowekwa.

8. MATARAJIO NA MATEGEMEO YA MANISPAA KUTOKA KWA WATEJA

Wateja wa Manispaa pamoja na kuwa na haki zilizoainishwa, kwa upande wake Manispaa
inategemea kuwa wateja wake watazingatia yafuatayo:

* Maelewano na mahusiano mazuri.

» Kuheshimu wataalamu na watumishi.

 Kufpuka kashfa na majungu yanayolenga kuwakomoa watumishi.

« Kuwa na tdarifa sahihi za shughuli za watumishi. -

e Kuzingatia na kufuata sheria, kanuni na taratibu zilizowekwa.

e Kuepuka migongano na migogoro kati ya wateja na watumishi.

« Kutumia masanduku ya maoni kutoa dukuduku zao.

» Wateja kuzingatia na kufuata ngazi za uongozi kutoa malalamiko yao.

-

9. MAONI NA TAARIFA ZA MREJESHO WA MKATABA

Ili kuboresha huduma zetu pamoja na uwajibikaji wa watumishi na Manispaa kwa ujumia,
Manispaa yetu iko tayari kupokea, kukubali maoni na ushauri na kuyafanyia kazi kwa

kuzingatia mambo yafuatayo:-

e Mapungufu yaliyomo katika utoaji huduma. .
» Malalamiko na mrejesho wa utendaji kazi.

¢ Changamoto za wateja.

e Kuboresha huduma na utendaji wa watumishi.

e Kufanyia kazi ushauri, maoni na malalamiko ya wateja.

M2t slez ez -~&7de mwingine imedhamiri iki
o - . miria kuhakikisha Mkataba wake w
B i M, matai;)?na budi huduma i‘ltakazotolewa zitakidhj mataraa'i::duma o
il Vitap,'mwajjc: yetu kwanjba viashiria na ufanisi wa utoaqi h advlwango
e Lo wa kuzingatia utekelezaji wa malen ’) 'U S

ani ya mpango mkakati wa Manispaa M
10. KUFANYA MAPI

TI
O YA HUDUMA KWA MTE3JA ® -

Mkataba huu umeandali
kwa wateja na wadau

kutokana na mabadiliko mbalimbali,

* Haina unaotekelezeka.

: Unaokubaiﬁ‘fa N3 pande zote zinazohusika
Unaozingatiz chana shirikishi, .
* Unaozingaza mabadiliko na kwenda na wakati
. ltJJnao\«rezesma xuboresha utoaji huduma .
¢ Unaoweza xukabiliana na cha '
ot o Nangamoto na mapungufu yanakayojitokeza wakati wa

NB: Halmashuyy ;
ra Manispaa ya Singida ins, ;
VInango vitvyokvia 9179 Inaweza ikapata changamoto za kutory; :
k3 kutokana na changamoto mbalimpay 23 wadau Wak /17/7[ 0 ,/Za/baadh/ ya
aendeleo.

11,
1 MAWASILIANO KWA PANDE zoTE

Maniscaz re mawasili
: asiliano ya simy za m :
or- B €zani, barua
ZC‘)(UW i c,;:ezesha mawasiliano ya HARAKA ZaDeDe, na sanduku la bary,
=72 Mtendaji ; )
s daji wa Manispaa ya Singida,

e a kwa njia ya
ldl.‘ Mawasiliano yote ‘yatumwe kwa
Anwani za Mawasiliano zip

0 ukurasa wa



K et o sidi ya kiofisi anuani ot ;-

ML Rdhrf\' 21 WA MANIQP/’
sHALMAS SHAURI YA MANISPA
S.Lp 306,

SIN(:!DA TANZANIA

A YA SIN(ilI)/\,

SNy yi (e 'dm

+255 26250 217907360
Fax:

+255 26250 21 79
lnfo@smc.go.tz -
www.smc.go.tz

Barua pepe:
Tovuti:




