

**TAARIFA ZA UWEZESHAJI WANANCHI KIUCHUMI KUTOKA MEI 2018  
HADI MACHI 2019**

NA	MALENGO	UTEKELEZAJI
i	Programu za ubunifu na uwezeshaji wananchi Kiuchumi zilizobuniwa na kutelezwa katika ngazi ya Mkoa na Halmashauri zake kuanzia Mei 2018 hadi Machi 2019;	<p>-Kuwaunganisha wananchi na wadau mbalimbali wa Maendeleo</p> <p>-Kuanzisha kituo cha kutolea huduma za urasimishaji wa biashara (One stop Centre for business )</p> <p>-Kuwezesha mitaji na mafunzo kwa vikundi vya uzalishaji mali na ujasiriamali.</p>
ii	Kiasi cha fedha za maendeleo kwa vijana na wanawake zilizotengwa, kutolewa (disbursed), kurejeshwa na Idadi ya wanufaika kwa kuzingatia jinsia;	<p>-Kwa mwaka wa fedha 2018/2019 kiasi cha Tshs 343,355,090 zimetengwa kwa ajili ya Mfuko wa Maendeleo ya wanawake, vijana na Watu wenye ulemavu.</p> <p>-Kiasi cha Tshs 50,000,000 zimetolewa kwenye vikundi 26 vya wanawake (27,000,000), vijana vikundi 18 (20,000,000) na wenye ulemavu kikundi 1 (3,000,000) vyenye wanachama 675 (Me 193 na Ke 457)</p> <p>-Jumla ya Tsh 16,150,000 zimerejeshwa kuanzia Octoba 2018 hadi Machi 2019.</p>
iii	Idadi za zabuni, maelezo yake na thamani zake kifedha zilizotolewa kwa makundi maalumu ya wanawake , vijana na watu wenye ulemavu;	<p>-Jumla ya zabuni 4 zimetolewa kwa makundi maalumu ya vijana, wanawake na watu wenye ulemavu kama ifuatavyo:-</p> <p>1) Mradi wa ukamilishaji wa madarasa shule ya sekondari vijana 5 wamepatiwa zabuni hiyo yenye gharama ya Tshs 3,810,000.</p> <p>2) Mradi wa ukarabati wa kituo cha urasimishaji wa biashara (One stop centre) vijana 8 walipewa zabuni hiyo yenye gharama Tshs 2,296,000</p>

		<p>3)Mradi wa ujenzi wa mabucha katika soko kuu la singida vijana 15 walipatiwa zabuni hiyo yenye gharama ya Tshs 25,275,000</p> <p>4)Zabuni ya Kufanya usafi katika ofisi na kusafisha barabara za Manispaa jumla ya wanawake 18 wamepatiwa zabuni hiyo yenye gharama ya Tshs 3,171,000</p>
iv	<p>Idadi ya wananchi waliojengewa uwezo na kupewa ujuzi wa kuzalisha na kufanya biashara kwa ushindani kuanzia Mei 2018 hadi Machi, 2019;</p>	<p>-Kwa kushirikiana na Ofisi ya Rais kupitia MKURABITA mafunzo kwa wafanyabiashara na wajasiriamali 785 yametolewa juu ya urasimishaji wa biashara zao na namna ya kutunza kumbukumbu, ili kuweza kufanya biashara kwa njia sahihi. Mafunzo haya yalishirikisha taasisi zifuatazo TRA,CRDB,NMB,SIDO,NIC,TCCIA,NHIF,JWT na BRELA</p> <p>-Jumla ya vijana 240 (Me 103, Ke 137) wamepatiwa mafunzo juu ya uendeshaji na usimamizi wa biashara kwa kushirikiana na Halmashauri, Shirika la kazi Duniani na SEMA</p> <p>-Jumla wajasiriamali wadogo 802 (Ke 629 na Me 173) wanaojishughulisha na uzalishaji wa viazi mvingo wamepatiwa mafunzo ya kilimo, Biashara, viwanda na Teknolojia kwa Kushirikiana na Halmashauri na Shirika la YES I DO.</p>
v	<p>Idadi ya viwanda vilivyoanzishwa kuanzia Mei 2018 hadi Machi, 2019, na watanzania walioajiriwa katika viwanda hivyo;</p>	<p>Jumla ya viwanda 26 vidogo na vidogo sana vimaenzishwa kuanzia mei 2018 hadi machi 2019 vyenye kutoa ajira kwa watu 110 (Ke 69 na Me 41)</p>
vi	<p>Idadi ya wajasiriamali wadogo, wa kati na wakubwa waliotambuliwa ndani ya Mkoa. Idadi ya</p>	<p>Jumla ya vitambulisho vya wajasiriamali wadogo vilivyopokelewa ni 10,000 mpaka sasa jumla ya vitambulisho 6,472 vimetolewa kwa wajasiriamali wadogo</p>

	wajasiriamali wadogo waliopewa vitambulisho vya biashara;	
vii	Idadi ya ukubwa wa maeneo ya Kimkakati yaliyotengwa kwa ajili ya shughuli za viwanda, biashara, uwekezaji, kilimo, ufugaji n.k;	-Jumla ya hekta 5517.6 zimetengwa kwa ajili ya uwekezaji wa viwanda, kilimo, ufugaji na ujenzi wa hotel za kisasa. -Jumla ya eneo la mita za mraba 68,792 kwa ajili ya masoko, biashara na shughuli za uzalishaji kiuchumi zimetengwa.
viii	Miradi ya uwezeshaji kutoka kwa Wadau au wabia wa maendeleo inayotekelezwa hatua zilizofikiwa, Idadi ya wanufaika kwa kuzingatia jinsia na ukomo wa utekelezaji wa miradi hiyo;	-Mradi wa kilimo cha umwagiliaji kwa njia ya matone (kilimo asili) kwa vijana 15 (Me 11 Ke 4) unaotekelezwa na Mashirika ya SEMA na SWISS AID Tanzania mradi huu ni wa miaka 5 kutoka 2018/19. -Mradi wa kuunganisha wahusika wadogo wa viazi mvingo kupitia nguvu ya pamoja ( <b>LiSPACE</b> ) kwa wajasiriamali 802 (Ke 629 na Me 173) unatekelezwa na Shirika la <b>YES I DO</b> kwa miaka 2 kutoka 2017/18. -Mradi wa Bonga Forum unaunganisha vijana wa kike miaka 13-19 waliokosa shule kwa ajili ya kupatiwa stadi za maisha na shughuli za uzalishaji mali jumla wasichana 110 wananaufaika na mradi huu unatekelezwa na Shirika la SEMA, Mradi huu ni wa miaka 3 kuanzia mwaka 2017/18
ix	Idadi ya mikutano na makongamano ya biashara na uwekezaji iliyofanyika na malengo yake, kwa mfano Mikutano ya majukwaa ya wanawake, Makongamo ya biashara na	-Jumla ya mikutano 2 ya majukwaa ya wanawake imefanyika -Jumla ya kongamano 1 la wafanyabiashara limefanyika

