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DC GONDWE APOKEA MWENGE WA 

UHURU MANISPAA YA S INGIDA  

 

KIONGOZI WA MBIO ZA 

MWENGE WA UHURU: 

‘KATAENI VIONGOZI 

WATOA RUSHWA’  

 

Wananchi wa Manispaa 

ya Singida, wameaswa 

kutothubutu kuchagua 

wagombea ambao wa-

tatoa rushwa katika 

uchaguzi wa Serikali za 

Mitaa kwani  kwa kufan-

ya hivyo kutasababisha 

uwepo wa viongozi 

wabovu wa-

takaochelewesha 

maendeleo yao wenyewe. 

Kauli hiyo imetolewa na 

Kiongozi wa Mbio za 

Mwenge Uhuru kitaifa, 

Godfrey Eliakimu Mnzava 

baada ya kupokea Risala 

ya Utii kwa Rais wa Jam-

huri ya Muungano wa 

Tanzania, Dkt Samia 

Suluhu Hassan, katika 

uwanja wa Bombadia, 

Manispaa ya Singida. 

Amesema viongozi bora 

ni wale wenye sera na 

mipango madhubuti na 

sio viongozi wapenda 

rushwa ambao wanatan-

guliza maslahi binafsi ba-

dala ya wananchi wao. 

"Msichague viongozi 

wanaotoa rushwa wa-

tawarudisha nyuma kwa 

sababu hawataleta 

maendeleo bali wa-

tajiangalia wao tu.” 

Tanzania inatarajia 

kufanya uchaguzi  wa 

viongozi Serikali za Mitaa, 

Novemba mwaka huu. 

 

.Mkuu wa Wilaya ya 

Singida, Mhe Godwin 

Gondwe amepokea 

rasmi Mwenge wa Uhu-

ru kwa 2024 katika 

Manispaa ya Singida 

baada ya kukabidhiwa 

na Mkuu Wilaya ya 

Ikungi, Mhe. Thomas 

Apson. 

Makabidhiano ya 

Mwenge wa Uhuru kwa 

wilaya hizo mbili yalifan-

yika Julai 8, 2024 kati-

ka eneo la Kisaki, saa 2 

asubuhi. 

Mwenge huo wa Uhuru 

utakimbizwa kwa umba-

li wa kilomita 88, 

utatembelea miradi sa-

ba maendeleo yenye 

thamani ya shilingi bilio-

ni 74.6. pamoja na 

kupokea taarifa tano za 

utekelezaji wa program. 

Miradi itakayotem-

bele ni ujenzi wa 

Chuo cha Utumishi 

wa Umma, ujenzi wa 

Ofisi za Manispaa ya 

Singida, Ufunguzi wa 

Barabara ya Minga, 

Kituo cha Afya Mti-

pa, mradi wa ujenzi 

wa Bwawa la Kutibu 

Majitaka, Kiwanda 

cha Mafuta Alizeti, 

Kikundi cha Vijana 

cha ANACO GYPSUM 

na Chuo cha watu 

wenye Ulemavu. 

Kiongozi wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru, 

Godfrey Eliakimu 

Mnzava akizindua 

Klabu ya Kuzuia na 

Kupambana na 

Rushwa alipotem-

belea Chuo cha Wa-

tu Wenye Ulemavu.  



TOLEO MAALUM MWENGE WA UHURU -2024  

KIONGOZI wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru 

kitaifa 2024, Godfrey 

Eliakimu Mnzava, 

amezitaka taasisi za um-

ma kuzingatia matumizi 

ya Mfumo wa Ununuzi 

wa Umma (NeST) wakati 

wa kufanya manunuzi ili 

kuweka uwazi na 

uwajibikaji. 

Kiongozi huyo amesema 

hayo wakati aki-

zungumza na wananchi 

wa Manispaa ya Singida 

(Julai 8, 2024) baada ya 

Mwenge wa Uhuru kuka-

gua barabara ya Minga 

yenye urefu wa kilometa 

1.21 iliyojengwa kwa ki-

wango cha lami kwa 

gharama ya Sh. 

992,096,092. 

Mnzava amesema Rais 

Samia Suluhu Hassan 

ameendelea kuelekeza 

manunuzi ya umma 

kufanyika kupitia mfu-

mo wa NeST ambao 

unasimamiwa na Mam-

laka ya Udhibiti wa Un-

unuzi wa Umma (PPRA) 

lengo likiwa ni kuweka 

uwazi, uwajibikaji na 

kudhibiti manunuzi ya 

umma. 

Amesema kupitia mfu-

mo huo wazabuni mba-

limbali wanaomba 

zabuni moja kwa moja, 

washindi wa zabuni 

kujulikana kupitia 

mfumo.  

"Kumekuwa na mala-

lamiko kwamba kuna 

watu wanapendelewa 

kupewa zabuni lakini 

kupitia mfumo wa 

NeST hakuna cha up-

endeleo kwani 

unaona kitu gani 

umekidhi na kipi 

haujakidhi," ames-

ema Mnzava. 

Aidha,Mnzava 

amepongeza Wakala 

wa Barabara za Mjini 

na Vijijini (TARURA) 

Mwenge wa Uhuru 

umeweka jiwe la msingi 

katika mradi wa ujenzi 

wa Chuo cha Utumishi 

wa Umma Kampasi ya 

Singida, Halmashauri 

Manispaa ya Singida 

Jiwe hilo limewekwa na 

kiongozi wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru 

kitaifa, Godfrey  

Eliakimu Mnzava baada 

ya kukagua na kupitia 

nyaraka muhimu za jen-

go hilo ambao ujenzi 

wake unaendelea. 

Mnzava 

alisema:"Tumepitia na 

kukagua utekelezaji wa 

mradi pamoja na nyara-
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Manispaa ya Singida 

kwa kuzingatia  manun-

uzi kupitia mfumo wa 

NeST ambayo ni maele-

kezo ya serikali katika 

suala la manunuzi. 

 Awali Meneja wa TA-

RURA Manispaa ya Sin-

gida, Mhandisi Lazaro 

Kitomari amesema 

mradi wa barabara ya 

Minga kwa kiwango 

cha lami yenye urefu 

wa kilometa 1.21 

umejengwa kwa ku-

tumia fedha za Mfuko 

wa Barabara ikiwa ni 

sehemu ya fedha inayo-

tolewa kila mwaka kwa 

ajili ya matengenezo ya 

barabara.  

Amesema TARURA ime-

tekeleza mradi huu wa  

barabara kwa kiwango cha 

lami katika awamu ta-

tu,awamu ya kwanza ili-

jenga kilometa 0.6 katika 

mwaka wa fedha 2021-

2022, awamu ya pili i kilo-

meta 0.61 mwaka wa fedha 

2022-2023 na awamu ya 

tatu mwaka wa fedha 

2023/2024 ambapo TA-

RURA imefunga taa za 

barabarani 37 mradi huu 

kwa awamu zote umegha-

rimu jumla ya sh.mil 

992,096,092. 

ka mbalimbali na 

masuala yote muhimu 

kuhusiana miradi kama 

ambavyo serikali in-

aelekeza… mfanyie ka-

zi yale ambayo tu-

meelekeza." 

Mradi wa ujenzi wa 

Chuo cha Utumishi wa 

Umma unatekelezwa 

kwa gharama ya sh bil-

ioni 1.3 fedha ambazo 

zimetengwa katika bajeti ya 

2022-23 na 2023-24. 



 

. 

 

jengo lilnalotumika 

kwa sasa na 

kushindwa kukidhi 

mahitaji yaliyopo. 

Amesema katika 

mwaka wa fedha 

2022/2023 Halmas-

hauri ya Manispaa 

ilipokea Kiasi cha Sh. 

Bilioni moja kwa ajili 

ya utekelezaji wa 

ujenzi wa awamu ya 

kwanza na mwaka wa 

fedha wa 

2023/2024 zilipoke-

lewa Sh.bilioni moja 

utekelezaji wa ujenzi 

wa awamu ya pili. 

MRADI WA UHIFADHI WA MAZINGIRA WAPONGEZWA-MANISPAA YA SINGIDA  

‘UJENZI WA OFISI ZA MANISPAA UKAMILIKE KWA WAKATI'  
Halmashauri ya 

Manispaa ya Sin-

gida imetakiwa 

kukamilisha ujenzi 

wa jengo la Ofisi za 

Halmashauri hiyo 

kwa wakati, ilikuen-

delea kutoa hudu-

ma kwa wananchi. 

Kiongozi wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru 

kitaifa, Godfrey Eli-

akimu Mnzava 

alisema hayo wakati 

akiweka jiwe la 

msingi katika mra-

dio huo, baada ya 

kukagua na 

kutembelea kuona 

maendeleo ya ujenzi 

na kupitia nyaraka 

mbalimbali. 

"Ujenzi ukamilike 

kwa wakati na lengo 

la serikali ya awamu 

ya sita ni kuona ina-

kuwa na miun-

dombinu bora kwa 

kuhakikisha kuna na 

majengo yenye hadhi 

ya awamu ya sita na 

watumishi wanafanya 

kazi katika mazingira 

mazuri na wananchi 

wanapata huduma bo-

ra." 

Kwa upande wa Mkuu 

wa Divisheni ya 

Utumishi na Utawala, 

Manispaa ya Singida, 

Edward Mboya, kati-

ka taarifa yake ames-

ema Halmashauri ya 

Manispaa ya Singida 

ilipokea Sh. Bilioni 2 

kwa ajili ya ujenzi wa 

Jengo la Ofisi mpya 

za Manispaa kutoka-

na na uchakavu wa 

Kiongozi wa Mbio za Mwenge 

wa Uhuru wa Kitaifa, Ndugu 

Godfrey Eliakimu Mnzava 

amepongeza utekelezaji wa 

mradi wa Uhifadhi wa Mazingira 

na kutoa maelekezo juu ya 

upandaji miti. 

 pongezi hizo zimetolewa Julai 

8, 2024 wakati akiweka jiwe la 

msingi katika mradi wa Ujenzi 

wa Mabwawa ya kutibu 

Majitaka na kupokea taarifa ya 

upandaji miti. 

Mnzava  ameelekeza kuwa 

wanafunzi wanapoanza darasa 

la kwanza na kidato cha kwanza 

kuhakikisha wanapanda miti na 

kuitunza mpaka pale wana-

Maliasili na Uhifadhi wa Maz-

ingira, Jacob Chibuga kwa 

mwaka 2023-24 jumla ya mi-

ti 1,345,000 imepandwa iki-

wa ni sawa na asilimia 89.7 

ya lengo ambalo ni kupanda 

miti 1,500,000 ndani ya 

Manispaa ya Singida. 

maliza masomo, aidha ameagi-

za  vibali vya ujenzi  utoaji wa 

vibali vya ujenzi uende sam-

bamba na usimamizi wa 

upandaji miti katika eneo la 

mteja. 

"Hongereni kwa kazi nzuri kati-

ka upandaji wa miti kikubwa 

tuendelee kusimamia na kutun-

za miti ambayo imepandwa kwa 

ni sehemu ya utunzaji wa maz-

ingira kama ambavyo kauli 

mbiu inavyosisitiza." 

 

Katika taarifa za Uhifadhi wa 

Mazingira ambayo iliwasilishwa 

na Kaimu Mkuu wa Kitengo cha 
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“VIJANA WAJULISHWE YANAYOTEKELEZWA NA SERIKALI” 

Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa 

Uhuru kitaifa, Ndugu Godfrey 

Eliakimu Mnzava amepongeza 

Kongamano la Vijana ambalo  

amelitaja kuwa bora kati ya hal-

mashauri 99 alizopita na kusisi-

tiza vijana  kufahamishwa mam-

bo yanatokelezwa na Serikali ya 

awamu ya sita. 

Hayo yamesemwa leo Julai 8, 

2024 katika Kongamano la Vija-

na ambalo limefanyika katika 

Uwanja wa Bombadia, Manispaa 

ya Singida ambapo Mkesha wa 

Mwenge wa Uhuru ulifanyika 

na maada mbalimbali zi-

litolewa na wataalum wali-

obobea akiwemo Mwenyekiti 

wa UVCCM, Taifa, Comrade 

Mohamed Kawaida. 

Baadhi ya maada ambazo zi-

litolewa katika Kongamano 

hilo ni pamoja na Elimu ya 

Mpiga Kura, Falfasa ya 

Mwenge wa Uhuru, Elimu ya 

Utunzaji fedha, Wajibu wa Kija-

na. 

Vijana zaidi ya 1000 kutoka 

kata 18 za Manispaa ya Sin-

gida walishiriki katika  

Kiongozi wa Mwenge wa 

Uhuru Kitaifa amekiri  kufu-

rahishwa na namna konga-

mano la vijana lilivyofana na 

ushiriki mkubwa wa viongozi 

na wadau mbalimbali. 

"… niwapongeze sana kwa 

Kongamano hili katika Hal-

mashuri 99 nilizopita hapa 

naona mmefanya vizuri ku-

wa na vijana zaidi ya 1000 

ninaamini watakuwa 

wamejifunza kitu.” ames-

ema. 

Mnzava amesema makonga-

mano kama haya ni muhimu 

kwa vijana, kwani yanawapa 

nafasi ya kujifunza mambo 

mengi ya msingi kwa 

maendeleo ya taifa letu. 

Aidha amesisitiza uendelevu 

wa makongamano ya vijana 

ilikuwajengea uwezo na ku-

waimarisha uzalendo. 
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