
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

                           OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA SINGIDA 

  

UTEKELEZAJI WA UJENZI WA MADARASA 47 KATIKA MANISPAA YA 

SINGIDA KUPITIA MRADI WA BOOST HADI TAREHE 09 JUNI 2023  

 Halmashauri ya Manispaa ya Singida imepokea fedha za ujenzi wa miundombinu ya shule 

za msingi ili kuboresha mazingira ya kujifunzia na kufundishai ambapo kiasi cha Tshs. 

1,371,500,000 zimepokelewa kupitia mradi wa BOOST. 

Taarifa ya utekelezaji ni kama inavyoonekana hapa chini: 

 

1. Jina la Shule: Shule ya Msingi ya Minga 

 Mradi: Ujenzi wa Shule mpya 1 yenye vyumba vya madarasa 16, matundu 18 ya vyoo, 

madarasa mawili ya awali na matundu 4 ya vyoo.   

Tarehe: 09 Juni, 2023   

Fedha pokelewa: 493,400,000 

Fedha tumika hadi sasa: 204,655,810   

Fedha salia: 288,744,190 

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo katika hatua mbalimbali za ujenzi, hatua ya kenchi, 

upigaji lipu na “blendering” . 

 Vyumba vya madarasa hatua ya kenchi 

 Matundu ya vyoo 18 hatua ya boma 

 Madarasa ya awali hatua ya kenchi 



 
Mwonekano wa mbele wa madarasa katika shule mpya ya Minga ukiwa katika hatua ya 

kenchi. 

 

 

Ujenzi wa vyumba vya madarasa katika shule mpya ya Minga ukiwa katika hatua ya uwekaji 

kenchi. 



 

 

2. Jina la Shule: Shule ya Msingi Nyerere 

 Mradi: Ujenzi wa Shule mpya 1 yenye vyumba vya madarasa 16, matundu 18 ya vyoo, 

madarasa 02 ya awali na jengo la utawala 

Tarehe: 09 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 493,400,000 

Fedha tumika hadi sasa: 191,698,090 

Fedha salia: 301,701,910  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo katika hatua mbalimbali za ujenzi  

 Vyumba 04 vya madarasa hatua ya hanamu 

 Vyumba 12 vya madarasa  lenta 

 Jengo la utawala hatua ya msingi 

 Matundu 18 ya vyoo hatua ya uwekaji ukuta. 

 

Ujenzi wa vyumba vya madarasa katika shule Mpya ya Nyerere ukiwa unaendelea katika hatua ya 

uwekaji kenchi. 



 

Mwonekano wa chumba kimojawapo katika shule Mpya ya Nyerere katika hatua ya “blembering”.  

 

3. Jina la Shule: Shule ya Msingi Mwaja 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 03 vya madarasa na matundu 3 ya vyoo 

Tarehe: 09 Juni, 2023 

Fedha pokelewa: 74,100,000 

Fedha tumika hadi sasa: 45,974,340 

Fedha salia: 28,974,340   

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya ukamilishaji. Jengo limeezekwa, upigaji lipu 

ndani na nje umekamilika, ujenzi upo hatua ya uwekaji “gypsum board”. 

 



 

Mwenekano wa jengo la vyumba 03 vya madarasa kwa mbele, katika shule ya msingi Mwaja likiwa 

tayari limeezekwa na kupigwa lipu. 

 

Taswira ya ndani ya jengo mojawapo la vyumba 03 vya madarasa katika shule ya Msingi Mwaja 

likiwa katika hatua ya uwekaji “gypsum board”. 



 

Taswira ya ndani ya jengo mojawapo la vyumba 03 vya madarasa katika shule ya Msingi Mwaja 

likiwa katika hatua ya uwekaji “gypsum board”. 

  

4. Jina la Shule: Shule ya Msingi  Mnung’una 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 4 vya madarasa na matundu 4 ya vyoo 

Tarehe: 09 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 98,800,000 

Fedha tumika hadi sasa: 59,046,940 

Fedha salia: 39,753,060 

Hatua ya Utekelezaji:  

 Ujenzi wa Vyumba 04 vya madarasa  upo hatua ya wekaji kenchi 

 Matundu 4 ya vyoo hatua ya ujenzi wa msingi 



           

 Mwonekano wa vyumba 04 vya madarasa shule ya Msingi Mnung’una vikiwa katika hatua ya 

uwekaji kenchi. 

  

Ujenzi wa matundu vyoo matundu 04 ukiwa katika hatua ya ujenzi wa msingi 

  



5. Jina la Shule: Shule ya Msingi Unyakhae 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na matundu 3 ya vyoo 

Tarehe: 09 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 74,100,000 

Fedha tumika hadi sasa: 43,295,000 

Fedha salia: 30,805,000 

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya kenchi na upigaji lipu 

 Vyumba 03 vya madarasa hatua ya kenchi na upigaji lipu 

 Matundu 03 ya vyoo hatua ya unyajuaji boma 

 

Ujenzi wa vyumba 03 vya madarasa shule ya Msingi Unyankhae ukiwa katika hatua ya kenchi 

pamoja na upigaji lipu. 

  

 

 



6. Jina la Shule: Shule ya Msingi Manga 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na matundu 3 ya vyoo 

Tarehe: 09 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 74,100,000 

Fedha tumika hadi sasa: 58,606,266 

Fedha salia: 15,493,734 

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya lenta. 

 

 

Mwonekano wa mbele vyumba 03 vya madarasa shule ya Msingi Manga ukiwa ktika hatua ya lenta. 



 

Mwonekano wa nyuma vyumba 03 vya madarasa shule ya Msingi Manga ukiwa ktika hatua ya lenta. 

 

 

 

7. Jina la Shule: Shule ya Msingi Manguanjuki 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa ya awali  

Tarehe: 09 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 63,600,000 

Fedha tumika hadi sasa: 31,736,100 

Fedha salia: 34,863,900   

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya kenchi. 



 

Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa shule ya awali ya mfano ya Manguanjuki, ukiwa katika hatua ya 

kenchi. 

  

 

 

 


