
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

                           OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA SINGIDA 

  

UTEKELEZAJI WA UJENZI WA MADARASA 47 KATIKA MANISPAA YA 

SINGIDA KUPITIA MRADI WA BOOST HADI TAREHE 16 JUNI 2023  

 Halmashauri ya Manispaa ya Singida imepokea fedha za ujenzi wa miundombinu ya shule 

za msingi ili kuboresha mazingira ya kujifunzia na kufundishai ambapo kiasi cha Tshs. 

1,371,500,000 zimepokelewa kupitia mradi wa BOOST. 

Taarifa ya utekelezaji ni kama inavyoonekana hapa chini: 

 

1. Jina la Shule: Shule ya Msingi ya Minga 

 Mradi: Ujenzi wa Shule mpya 1 yenye vyumba vya madarasa 16, matundu 18 ya vyoo, 

madarasa mawili ya awali na matundu 4 ya vyoo.   

Tarehe: 16 Juni, 2023   

Fedha pokelewa: 493,400,000 

Fedha tumika hadi sasa: 322,408,406.19   

Fedha salia: 170,991,593.81 

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo katika hatua mbalimbali za ujenzi, hatua ya kenchi, na 

upigaji lipu. 

 Vyumba vya madarasa 12 hatua ya upauaji na lipu inaendelea. 

 Jengo la utawala levo ya madirisha. 

 Matundu ya vyoo 18 boma limekamilika. 

 Madarasa 02 hatua ya kenchi, lipu inaendelea ndani na nje. 



 
Mwonekano wa madarasa ya awali katika shule mpya ya Minga ukiwa katika hatua 

mbalimbali za ukamilishaji. 

 

 

Ujenzi wa vyumba vya madarasa katika shule mpya ya Minga ukiwa katika hatua za 

ukamilishaji. 

 



2. Jina la Shule: Shule ya Msingi Nyerere 

 Mradi: Ujenzi wa Shule mpya 1 yenye vyumba vya madarasa 16, matundu 18 ya vyoo, 

madarasa 02 ya awali na jengo la utawala 

Tarehe: 16 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 493,400,000 

Fedha tumika hadi sasa: 302,409,756.65 

Fedha salia: 190,990,243.35  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo katika hatua mbalimbali za ujenzi  

 Vyumba 08 vya madarasa vimewekwa kenchi. 

 Vyumba 03 vya madarasa  kenchi zinatengenezwa. 

 Vyumba 03 vya madarasa  wanajenga hanamu upande mmjoja. 

 Vyumba 02 vya madarasa wanajenga kozi za juu. 

 Jengo la utawala wanaweka jamvi. 

 Matundu 18 ya vyoo msingi unajengwa. 

 

Ujenzi wa vyumba vya madarasa katika shule Mpya ya Nyerere ukiwa unaendelea katika hatua ya 

uwekaji kenchi. 

 



3. Jina la Shule: Shule ya Msingi Mwaja 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 03 vya madarasa na matundu 3 ya vyoo 

Tarehe: 16 Juni, 2023 

Fedha pokelewa: 74,100,000 

Fedha tumika hadi sasa: 69,886,080 

Fedha salia: 4,213,920   

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya ukamilishaji. 

 Vyumba 03 vya madarasa vipo hatua ya upakaji rangi ndani ndani nje.  

 Matundu 03 ya vyoo boma limekamilika vipo hatua ya kupiga kenchi. 

 

Mwonekano wa jengo la vyumba 03 vya madarasa shule ya msingi Mwaja likiwa katika hatua ya 

upigaji rangi. 

 

 

 



4. Jina la Shule: Shule ya Msingi  Mnung’una 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 4 vya madarasa na matundu 4 ya vyoo 

Tarehe: 16 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 98,800,000 

Fedha tumika hadi sasa: 85,490,040 

Fedha salia: 13,309,960 

Hatua ya Utekelezaji:  

 Vyumba 04 vya madarasa  ujenzi upo hatua ya upigaji plasta ndani na nje, pia 

yamepigwa boksi yanasubiri kupauliwa. 

 Matundu 4 ya vyoo yapo hatua ya jamvi. 

           

 Mwonekano wa vyumba 04 vya madarasa shule ya Msingi Mnung’una vikiwa katika hatua ya 

upigaji plasta ndani na nje,pia  yamepigwa boksi yakisubiri kupauliwa. 

  

 

 



5. Jina la Shule: Shule ya Msingi Unyakhae 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na matundu 3 ya vyoo 

Tarehe: 16 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 74,100,000 

Fedha tumika hadi sasa: 67,046,500 

Fedha salia: 7,035,500 

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya ukamilishaji. 

 Vyumba 03 vya madarasa hatua ya upigaji plasta. 

 Matundu 03 ya vyoo shimo limejengewa, kazi inaendelea kwenye msingi. 

 

Vyumba 03 vya madarasa shule ya Msingi Unyankhae vikiwa tayari vimepigwa plasta. 

  

 

 

 

 



6. Jina la Shule: Shule ya Msingi Manga 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na matundu 3 ya vyoo 

Tarehe: 16 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 74,100,000 

Fedha tumika hadi sasa: 58,606,266 

Fedha salia: 15,493,734 

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya ukamilishaji. 

 Vyumba 03 vya madarasa hatua ya uwekaji drafti kwenye dari tayari kwa tungulizi, 

kupiga plasta ndani na nje. 

 Matundu 03 ya vyoo ukuta umeanza kunyanyuliwa na shimo linaendelea kuchimbwa. 

 

Mwonekano wa mbele vyumba 03 vya madarasa shule ya Msingi Manga ukiwa ktika hatua ya 

uwekaji drafti kwenye dari tayari kwa tungulizi. 

 

 

 

 

 



7. Jina la Shule: Shule ya Msingi Manguanjuki 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa ya awali  

Tarehe: 16 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 63,600,000 

Fedha tumika hadi sasa: 36,735,350 

Fedha salia: 26,864,650   

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya ukamilishaji. 

 Vyumba 02 vya madarasa hatua ya kupaua, upigaji lipu ndani na tungulizi 

inaendelea.  

 Matundu 02 ya vyoo hatua ya msingi na ‘blundering’ tayari. 

 

Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa shule ya awali ya mfano ya Manguanjuki, ukiwa katika hatua ya 

upauaji. 

  

 

 

 


