
                                         JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

                                 OFISI YA RAIS 

           TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

            HALMASHAURI YA MANISPAA YA SINGIDA 

  

UTEKELEZAJI WA UJENZI WA MADARASA 47 KATIKA MANISPAA YA 

SINGIDA KUPITIA MRADI WA BOOST HADI TAREHE 23 JUNI 2023 

 Halmashauri ya Manispaa ya Singida imepokea fedha za ujenzi wa miundombinu ya shule za msingi ili 

kuboresha mazingira ya kujifunzia na kufundishai ambapo kiasi cha Tshs. 1,371,500,000 zimepokelewa 

kupitia mradi wa BOOST. 

Taarifa ya utekelezaji ni kama inavyoonekana hapa chini: 

 

1. Jina la Shule: Shule ya Msingi ya Minga 

 Mradi: Ujenzi wa Shule mpya 1 yenye vyumba vya madarasa 16, matundu 18 ya vyoo, madarasa mawili 

ya awali na matundu 4 ya vyoo.   

Tarehe: 23 Juni, 2023   

Fedha pokelewa: 493,400,000 

Fedha tumika hadi sasa: 322,408,406.19   

Fedha salia: 170,991,593.81 

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo katika hatua mbalimbali za ujenzi, hatua ya kenchi, na upigaji lipu. 

 Vyumba vya madarasa 12 hatua ya upauaji na lipu inaendelea. 

 Jengo la utawala levo ya madirisha. 

 Matundu ya vyoo 18 boma limekamilika. 

 Madarasa 02 hatua ya kenchi, lipu inaendelea ndani na nje. 



 
 

Ujenzi wa vyumba vya madarasa katika shule mpya ya Minga ukiwa katika hatua za ukamilishaji. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



2. Jina la Shule: Shule ya Msingi Nyerere 

 Mradi: Ujenzi wa Shule mpya 1 yenye vyumba vya madarasa 16, matundu 18 ya vyoo, madarasa 02 ya 

awali na jengo la utawala 

Tarehe: 23 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 493,400,000 

Fedha tumika hadi sasa: 353,189,000 

Fedha salia: 140,211,000  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo katika hatua mbalimbali za ujenzi  

 Vyumba 16 vya madarasa vimefikia hatua ya kupauliwa/ kuezwkwa bati. 

 Vyumba 04 vya madarasa  tayari wameanza plasta. 

 Vyumba 02 vya madarasa wanajenga kozi za juu. 

 Jengo la utawala limefikia hatua ya lenta. 

 Matundu 18 ya vyoo wamwmwaga zege na shimo limefunikwa. 

 

Ujenzi wa vyumba vya madarasa katika shule Mpya ya Nyerere ukiwa unaendelea katika hatua ya 

upauaji. 

 

 



3. Jina la Shule: Shule ya Msingi Mwaja 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 03 vya madarasa na matundu 3 ya vyoo 

Tarehe: 23 Juni, 2023 

Fedha pokelewa: 74,100,000 

Fedha tumika hadi sasa: 71,478,630 

Fedha salia: 2,621,630   

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya ukamilishaji. 

 Vyumba 03 vya madarasa vimekamilika kupakwa rangi, wanaendelea kuweka vigae.  

 Matundu 03 ya vyoo vimepauliwa, vipo hatua ya kupigwa plasta. 

 

 

Mwonekano wa jengo la vyumba 03 vya madarasa shule ya msingi Mwaja vikiwa katika hatua ya 

uwekaji vigae na matundu 03 ya vyoo hatua ya plasta. 



4. Jina la Shule: Shule ya Msingi  Mnung’una 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 4 vya madarasa na matundu 4 ya vyoo 

Tarehe: 23 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 98,800,000 

Fedha tumika hadi sasa: 85,490,040 

Fedha salia: 13,309,960 

Hatua ya Utekelezaji:  

 Vyumba 04 vya madarasa  ujenzi upo hatua ya upigaji plasta ndani na nje, pia vimeshapauliwa. 

 Matundu 4 ya vyoo yapo hatua ya boma. 

           

 Mwonekano wa vyumba 04 vya madarasa shule ya Msingi Mnung’una vikiwa katika hatua ya 

upigaji plasta ndani na nje,pia  yamepigwa boksi yakisubiri kupauliwa. 

  

 

 

 

 

 

 



5. Jina la Shule: Shule ya Msingi Unyakhae 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na matundu 3 ya vyoo 

Tarehe: 23 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 74,100,000 

Fedha tumika hadi sasa: 70,020,000 

Fedha salia: 4,080,000 

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya ukamilishaji. 

 Vyumba 03 vya madarasa hatua ya ‘skimming’. 

 Matundu 03 ya vyoo matungulizi yamekamilika, upauaji unaendelea. 

 

 

Vyumba 03 vya madarasa shule ya Msingi Unyankhae vikiwa hatua ya skimming, na matundu 03 ya 

vyoo upauaji unaendelea. 

 



6. Jina la Shule: Shule ya Msingi Manga 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na matundu 3 ya vyoo 

Tarehe: 23 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 74,100,000 

Fedha tumika hadi sasa: 69,418,566 

Fedha salia: 4,681,434 

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya ukamilishaji. 

 Vyumba 03 vya madarasa hatua ya uwekaji plasta. 

 Matundu 03 ya vyoo vipo hatua ya lenta, shimo limeshachimbwa. 

 

 

Ujenzi wa vyumba 03 vya madarasa shule ya Msingi Manga ukiwa ktika hatua ya upigaji plasta na 

matundu 03 ya vyoo yakiwa hatua ya lenta. 

 



7. Jina la Shule: Shule ya Msingi Manguanjuki 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa ya awali  

Tarehe: 23 Juni, 2023  

Fedha pokelewa: 63,600,000 

Fedha tumika hadi sasa: 44,165,740 

Fedha salia: 19,434,260   

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya ukamilishaji. 

 Vyumba 02 vya madarasa hatua ya ‘skimming’. 

 Matundu 02 ya vyoo hatua ya lenta na shimo la choo limejengwa kutoka chini. 

 Fensi imefikia kozi ya tano 

 

Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa shule ya awali ya mfano ya Manguanjuki, ukiwa katika hatua ya 

‘skimming’ na matundu ya vyoo yakiwa hatua ya lenta. 

  

 

 

 


