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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA SINGIDA 

_______________________________________________________________________ 

Kumb Na.HM/SI/T.40/29/VOL.II/25            20/05/2025 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Singida amepokea kibali cha Ajira mpya kwa 

ikama ya mwaka 2024/2025 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya 

Utumishi wa Umma na Utawala Bora chenye Kumb.Na.FA.97/228/01/A/25 cha tarehe 

29/04/2025.  Hivyo Watanzania wote wenye sifa wanatangaziwa kutuma maombi ya kazi 

kwa nafasi zifuatazo:- 

 

 

1.1   MWANDISHI MWENDESHA OFISI  DARAJA II - NAFASI 05 

1.1.1 KAZI NA MAJUKUMU: 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na Siri 

ii. Kupokea wageni na kuwasikiliza shida zao na kuwaelekeza sehemu wanapoweza 

kushughulikiwa. 

iii. Kutunza taarifa/kumbukumbu za matukio, miadi, tarehe za vikao, safari za Mkuu wake 

na ratiba ya kazi zingine. 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi. 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika Idara/Kitengo/Sehemu 

husika. 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika. 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi na 

ix. Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

 

1.1.2  SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na Elimu ya kidato cha Nne au Sita mwenye Stashahada ya Uhazili au cheti cha 

NTA Level 6 ya Uhazili. Aidha awe amefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na  

Kingereza maneno 100 kwa dakika moja na  kupata program za Komputa za Ofisi kama 

Word, Excel, PowerPoint, E-mail na Publisher kutoka Chuo chochote kinachotambulika 

na Serikali. 

 

1.1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya serikali yaani TGS C. 
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1.2  DEREVA DARAJA LA II - NAFASI 06 

 

1.2.1 KAZI NA MAJUKUMU: 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi. 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari, 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari, 

vi. Kufanya usafi wa gari; na  

vii. Kufanya kazi nyingine kadri utakavyoelekezwa na Msimamizi wako 

 

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu Elimu ya kidato cha nne (iv) au sita (form six), awe na leseni ya Daraja la 

C au E ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka 

mmoja bila kusababisha ajali, Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari 

(Basic Driving Course) kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na serikali. 

1.2.3. NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya serikali yaani TGS B. 

 

1.3 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II- NAFASI 04 

1.3.1 KAZI NA MAJUKUMU 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia kwenye regista (incoming correspondence 

register). 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi (outgoing correspondence register) 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (action officers). 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masijala toka kwa Watendaji. 

v. Kurudisha majalada kwenye shabaka/ kabati la majalada (racks/filling cabinets) au 

mahali pengine yanapohifadhiwa. 

vi. Kufuatilia mzunguko wa  majalada ndani ya Taasisi (file tracking) 

 

 

mailto:md.singidamc@singida.go.tz
http://www.singidamc.go.tz/


 

 

  

 

 
(Barua zote ziandikwe kwa Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa) Simu Na:+255 26 250 2179/2362; Nukushi Na:+255 26 250 2179; Barua pepe: 

md.singidamc@singida.go.tz;  Tovuti:www.singidamc.go.tz 

3 

 

 

 

SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu Elimu ya kidato cha nne (iv) au sita (vi), aliyehitimu Stashahada (NTA 

level 6) katika fani ya utunzaji wa kumbukumbu kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali 

mwenye ujuzi wa kompyuta. 

 

1.4.4 NGAZI YA MSHAHARA 

II. Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya serikali yaani TGS C 

 

1.4.5 MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 na 
usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini; 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa kuainisha 
kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti 
ya Ajira Katika Utumishi waUmma 

iii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (DetailCurriculum Vitae) 
yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya Barua Pepe 
(E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu wa kuaminika. 

iv. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia Sifa zakuingilia katika 
kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi yanafasi ya kazi kwa 
waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo. 

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detail C.V) yenye anuani 
na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) watatu wa 
kuaminika; 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 
Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale waliofikia 
kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi 
husika yaani Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates, - Cheti cha 
mtihani wa Kidato cha IV na VI, Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma 
(Professional Certificate from Respective Boards); 

vii. Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo ya Kidato 
cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 
HAVITAKUBALIWA. 
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viii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 
vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba isipokuwa 
kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 
Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 
Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria. 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 16.6.2025. 

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na 
vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: 

 

 

Mkurugenzi wa Manispaa  

Halmashauri ya Manispaa ya Singida 

S. L. P 236, 

SINGIDA  

 

i. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana 

kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 

“Recruitment Portal'). 

ii. Maombi yatakayo wasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili. 

HAYATAFIKIRIWA. 

Imetolewa na;  

 

 
Joanfaith J. Kataraia 

MKURUGENZI WA MANISPAA  
SINGIDA 
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