
                                         JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

                                 OFISI YA RAIS 

           TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

            HALMASHAURI YA MANISPAA YA SINGIDA 

  

UTEKELEZAJI WA MRADI WA UJENZI WA JENGO JIPYA LA UTAWALA  HADI TAREHE 

18 OKTOBA 2023 

Halmashauri ya Manispaa ya Singida ilipokea fedha  kwa ajili ya mradi wa za ujenzi wa jengo 

jipya la utawala  ili kuboresha mazingira ya kufanyia kazi kwa watumishi ambapo kiasi cha 

Tshs. 1,000,000,000 kimepokelewa awamu ya kwanza kutoka Serikali Kuu katika mwaka wa 

fedha 2022/2023  Aidha katika mwaka 2023/2024 Manispaa ya Singida imepokea kiasi cha 

Tshs. 1,000.000,000 kwa ajili ya utekelezaji wa mradi huu kwa awamu ya pili. 

 

Hali halisi ya utekelezaji ni kama inavyoonekana hapa chini: 

1. Jina la mradi: Ujenzi wa jengo jipya la Utawala 

Tarehe: 18 Oktoba, 2023   

Fedha pokelewa: 1,000,000,000 ( Awamu ya kwanza) 

Fedha tumika hadi sasa: Zaidi ya milioni 900,000,000 zimetumika. 

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo katika hatua ya ghorofa ya kwanza (kuweka mfumo wa 

umeme, mfumo wa tehama na mfumo wa maji awamu ya kwanza). Kazi ya kutengeneza boksi 

(shuttering), kusuka nondo (steel fixing) katika sakafu ya ghorofa ya kwanza vimekamilika. 

 

Jengo la Utawala likiwa katika hatua ya msingi. 



 

Jengo la utawala likiwa katika hatua ya nguzo za kutoka kwenye sakafu ya chini (ground floor) kwenda 

kwenye ghorofa ya kwanza (second floor). 

 

Jengo la utawala lipo katika hatua ya  Kutengeneza boksi za sakafu ya kwanza (shuttering to first floor slab 

and beams). 

 


