

# HALMASHAURI YA MANISPAA YA SINGIDA

## SEKTA YA ELIMU:

### A. ELIMU MSINGI

#### 1. Mradi wa EP4R

Jumla ya **sh. 19,800,000** zimeshatolewa kwa ajili ya ujenzi wa matundu 18 ya vyoo katika shule 3 za msingi Kupitia Mradi wa EP4R (Fedha zilipokelewa nje ya bajeti)

#### Miradi iliyotekelezwa kwa fedha za EP4R na hali halisi ya utekelezaji

Na	Jina la mradi	Fedha tolewa	CHANZO	Utekelezaji na hatua iliyofikiwa
	S/M Mtipa: Ujenzi wa Vyoo matundu 6	6,600,000	EP4R	ukamilishaji unaendelea katika upigaji rangi.
	S/M Minga: Ujenzi wa Vyoo matundu 6	6,600,000	EP4R	vipo katika hatua ya ukamilishaji ambapo kazi inayoendelea ni kuweka fisherboard, kupaka rangi na kukamilisha sakafu
	S/M Nyerere: Ujenzi wa Vyoo matundu 6	6,600,000	EP4R	Ukamilishaji unaendelea
	<b>JUMLA EP4R</b>	<b>19,800,000</b>		



*Ujenzi wa matundu 06 ya vyoo Mwanghumpi ukiwa katika hatua ya ukamilishaji*

## **2. Mradi wa LANES**

Jumla ya **sh. 80,000,000** zimeshatolewa kwa ajili ya ujenzi wa vyumba 4 vya madarasa katika shule za Msingi Manga na Ukombozi

21	S/M Manga: Ujenzi wa madarasa 2 shule ya msingi Manga	<b>40,000,000</b>	LANES	Mradi umekamilika na unatumika
	S/M Ukombozi: Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa shule ya msingi Ukombozi	<b>40,000,000</b>	LANES	Mradi umekamilika na unatumika



***Vyumba 02 vya madarasa na Ofisi ya walimu katika shule ya msingi Ukombozi vilivyojengwa kwa fedha za LANES***

### **3. Mradi wa Maji na Usafi wa Mazingira wa Shule za Msingi**

Jumla ya **sh. 23,744,759.70** zimetolewa kwenye shule 2 za Msingi kwa ajili ya Mradi wa maji na usafi wa Mazingira ambapo ujenzi wa matundu 16 ya vyoo katika shule 2 za msingi za Manga na Ipungi unaendelea

22	Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo S/Msingi Ipungi	11,872,379.	SWASH	Ujenzi unaendelea katika hatua ya ukamilishaji
23	Ujenzi wa vyoo matundu 8 katika S/M Manga	11,872,379.85	SWASH	Ujenzi unaendelea katika hatua ya ukamilishaji
<b>JUMLA SWASH</b>		<b>23,744,758.85</b>		



***Ujenzi wa matundu 08 vya vyoo shule ya Manga (Sengasenga) ukiwa katika hatua ya kupiga ripu***

#### **4. Mradi wa UVIKO-19 wa Ujenzi wa Vyumba vya Madarasa**

Mradi wa ujenzi wa vyumba vya madarasa 08 katika shule shikizi 04 kupitia fedha za UVIKO-19 umefanyika katika Halmashauri ya Manispaa ya Singida kwa gharama ya **sh. 160,000,000**.

<b>Na</b>	<b>Jina la mradi</b>	<b>Fedha tolewa</b>	<b>CHANZO</b>	<b>Utekelezaji na hatua iliyofikiwa</b>
	Ujenzi wa madarasa mawili Shule Shikizi <b>Mwembemoja</b>	40,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na unatumika
	Ujenzi wa madarasa mawili Shule Shikizi <b>Mwachichi.</b>	40,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na unatumika
	Ujenzi wa madarasa mawili Shule Shikizi ya <b>Nkuhi</b>	40,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na unatumika
	Ujenzi wa madarasa mawili Shule Shikizi <b>Sundu</b>	40,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na unatumika
<b>JUMLA UVIKO- 19 ELIMU MSINGI</b>		<b>160,000,000</b>		



***Vyumba 02 vya madarasa katika Shule Shikizi Mwembemoja vikiwa vimekamilika na vinatumika***

**5. Ukamilishaji wa maboma ya madarasa shule za msingi Fedha za Serikali kuu**

Jumla ya fedha **Tshs. 100,000,000/-** zimepokelewa katika Halmashauri ya Manispaa ya Singida kwa ajili ya ukamilishaji wa maboma katika shule za msingi.

29	Uukamilishaji wa vyumba 02 vya madarasa S/M Sundu	25,000,000	TOZO	Shughuli ya ukamilishaji wa maboma iko katika hatua za awali za manunuzi.
	Ukamilishaji wa chumba 01 cha darasa Kihade	12,500,000	TOZO	“
	Ukamilishaji wa chumba 01 cha darasa Unyamikumbi.	12,500,000	TOZO	“
	Ukamilishaji wa chumba 01 cha darasa S/M Kititimo.	12,500,000	TOZO	“
	Ukamilishaji wa chumba 01 cha darasa S/M Unyianga	12,500,000	TOZO	“
	Ukamilishaji wa chumba 01 cha darasa Shule mpya ya Mwaghumpi	12,500,000	TOZO	“
	Ukamilishaji wa chumba 01 cha darasa S/M Ng'aida	12,500,000	TOZO	“
	<b>JUMLA S/KUU – ELIMU MSINGI</b>	<b>100,000,000</b>		

## **B. ELIMU SEKONDARI**

### **1. Mradi wa Miundombinu kwa fedha za Serikali kuu**

Ukamilishaji wa vyumba vya Maabara katika shule 5 za Sekondari kwa gharama ya sh. **100,000,000** zilizotolewa na Serikali kuu.

<b>Na</b>	<b>Jina la mradi</b>	<b>Fedha tolewa</b>	<b>CHANZO</b>	<b>Utekelezaji na hatua iliyofikiwa</b>
	Ukamilishaji wa chumba kimoja cha Maabara Sekondari Mtamaa	15,000,000	S/KUU	Kazi imekamilika
	Ukamilishaji wa chumba kimoja cha Maabara sekondari Mtipa	15,000,000	S/KUU	Kazi imekamilika
	Ukamilishaji wa chumba kimoja cha Maabara sekondari Mungumaji	15,000,000	S/KUU	Kazi imekamilika
	Ukamilishaji wa chumba kimoja cha Maabara sekondari Mwankoko	15,000,000	S/KUU	Kazi imekamilika
	Ujenzi wa chumba kimoja cha Maabara Senge	40,000,000	S/KUU	Kazi imekamilika
<b>JUMLA SERIKALI KUU-ELIMU SEKONDARI</b>		<b>100,000,000</b>		

## **2. Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa kwa Fedha za Tozo**

Mradi huu wa ukamilishaji wa vyumba 2 vya madarasa umefanyika katika Shule 2 za Sekondari kwa gharama ya **sh. 25,000,000** na vyumba vimekamiliika tayari kwa kupunguza msongamano wa wanafunzi katika shule hizo.

<b>Na</b>	<b>Jina la mradi</b>	<b>Fedha tolewa</b>	<b>CHANZO</b>	<b>Utekelezaji na hatua iliyofikiwa</b>
	Ukamilishaji wa chumba kimoja cha darasa shule ya sekondari Senge	12,500,000	TOZO	Darasa limekamiliika na linatumika
	Ukamilishaji wa chumba kimoja cha darasa shule ya sekondari Mandewa	12,500,000	TOZO	Darasa limekamiliika na linatumika
	<b>JUMLA TOZO – ELIMU SEKONDARI</b>	<b>25,000,000</b>		



*Chumba kimoja cha darasa katika shule ya sekondari Senge kimekamilihwa kwa fedha za TOZO na kwa sasa kinatumika*

### 3. Mradi wa UVIKO-19 wa Ujenzi wa Vyumba vya Madarasa

Mradi wa ujenzi wa vyumba vya madarasa 34 ya sekondari kupitia fedha za UVIKO-19 umefanyika katika Halmashauri ya Manispaa ya Singida kwa gharama ya **sh. 680,000,000.**

Na	Jina la mradi	Fedha tolewa	CHANZO	Utekelezaji na hatua iliyofikiwa
1	Ujenzi wa madarasa mawili Shule ya <b>Sekondari Mtipa</b>	40,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
2	Ujenzi wa madarasa sita Shule ya <b>Sekondari Mandewa</b>	120,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
3	Ujenzi wa madarasa mawili Shule ya <b>Sekondari Senge</b>	40,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
4	Ujenzi wa madarasa mawili Shule ya <b>Sekondari Mwankoko</b>	40,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
5	Ujenzi wa darasa moja Shule ya <b>Sekondari Mtamaa</b>	20,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
6	Ujenzi chumba kimoja Shule ya <b>Sekondari ya Mufumbu</b>	20,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
7	Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa Shule ya <b>Sekondari Unyamikumbi</b>	40,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
8	Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa Shule ya <b>Sekondari Mungumaji</b>	20,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
9	Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa Shule ya ya <b>Sekondari Unyambwa</b>	40,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
10	Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa vya <b>Sekondari Mitunduruni</b>	60,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
11	Ujenzi wa vyumba sita vya madarasa Shule ya <b>Sekondari Mughanga</b>	120,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
12	Ujenzi wa Chumba kimoja Shule ya Sekondari <b>Unyianga</b>	20,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
13	Ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa vya <b>Sekondari Kindai</b>	60,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
14	Ujenzi wa Chumba kimoja Shule ya <b>Sekondari Dr. Salmin</b>	20,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
15	Ujenzi wa Chumba kimoja Shule ya <b>Sekondari Kimpungua</b>	20,000,000	UVIKO- 19	Ujenzi umekamilika na kutumika
	<b>JUMLA UVIKO -19 – ELIMU SEKONDARI</b>	<b>680,000,000</b>		





***Ujenzi wa vyumba 06 vya madarasa katika shule ya sekondari Mughanga ukiwa umekamilika na kutumika. Kiasi cha Tshs. 120,000,000/- kilipokelewa kwa ajili ya utekelezaji wa Mradi huu Kupitia fedha za UVIKO- 19***



***Mwonekano wa ndani ya chumba kimojawapo cha cha Darasa katika S/sekondari Mughanga. Vyumba vyote 06 vimekalika vikiwa na samani viti na meza 50 kwa kila chumba.***



*Chumba 01 cha darasa kikiwa kimekamilika katika shule ya sekondari Dr. Salmin Amour. Chumba hiki ni moja kati ya vyumba 34 vya shule za sekondari vilivyojengwa kwa fedha za UVIKO-19*

#### **4. Mradi wa SEQUIP wa Ujenzi wa Shule Mpya ya Sekondari Uhamaka**

Mradi huu wenye thamani ya sh. 600,000,000 hadi utakapokamilika umeshapokea sh. 470,000,000 kwa ajili ya ujenzi wa jengo la Utawala, Vyumba 3 vya maabara, chumba 01 cha TEHAMA vyumba 8 vya madarasa vyoo matundu 20 na jengo la maktaba.

<b>Na</b>	<b>Jina la mradi</b>	<b>Fedha tolewa</b>	<b>CHANZO</b>	<b>Utekelezaji na hatua iliyofikiwa</b>
	Ujenzi wa shule mpya ya sekondari ya Kata ya Uhamaka	<b>470,000,000</b>	<b>SEQUIP</b>	ujenzi wa jengo la Utawala, Vyumba 3 vya maabara, chumba 01 cha TEHAMA vyumba 8 vya madarasa vyoo matundu 20 na jengo la maktaba yapo katika hatua mbalimbali za ukamilishaji
	<b>JUMLA - SEQUIP</b>	<b>470,000,000</b>		



***Sura ya majengo mbalimbali yanayoendelea kukamilishwa katika shule mpya ya Sekondari ya kata ya Uhamaka***



***Mwonekano wa vyumba 08 vya madarasa katika shule mpya ya sekondari ya Kata ya Uhamaka vikiwa katika hatua mbalimbali za ukamilishaji***

### **C. SEKTA YA AFYA:**

Katika sekta ya Afya jitihada kubwa zinafanyika kuboresha utoaji wa huduma za Afya. Serikali katika Halmashauri ya Manispaa ya Singida imejikita katika kuimarisha huduma za afya kwa kujenga miundombinu ya afya ikiwa ni pamoja ujenzi wa hospitali ya wilaya, Vituo vya Afya na zahanati.

#### **i. UJENZI WA KITUO KIPYA CHA AFYA KATIKA KATA YA MANDEWA KUTOKANA NA FEDHA ZA TOZO**

Halmashauri ya Manispaa ya Singida imepatiwa **Shs. 250,000,000 kupitia fedha za tozo** awamu ya kwanza kwa ajili ya ujenzi wa Kituo cha Afya katika Kata ya Mandewa ambayo ina idadi kubwa ya watu kiasi cha kukidhi kujengwa Kituo cha Afya. Kituo hicho kitaweza kutoa huduma hadi Kata za Jirani na hivyo kupunguza mzigo mkubwa unaokikabili Kituo cha Afya cha Sokoine kilichopo mjini Kata ya Misuna pia kusogeza huduma karibu na wananchi wa kata ya Mandewa yenye idadi kubwa ya wakaazi katika Manispaa ya Singida. Kata Jirani zitakazonufaika kwa uwepo wa kituo hicho ni Mwankoko, Unyianga, Utemini na Uhamaka. Mradi huu unatarajiwa kukamilika mwishoni mwa mwezi April, 2022.

<b>Na</b>	<b>Jina la mradi</b>	<b>Fedha tolewa</b>	<b>CHANZO</b>	<b>Utekelezaji na hatua iliyofikiwa</b>
	Ujenzi wa kituo cha Afya Kata ya Mandewa	250,000,000	TOZO	Hatua ya ukamilishaji kwa majengo 02 ya Maabara na OPD. Kazi ya uwekaji Madirisha inaendelea Kiasi cha Tshs. 233,975,549.8 kimetumika sawa na asilimia 85.
<b>JUMLA MRADI WA TOZO-AFYA</b>		<b>250,000,000</b>		



***majengo la OPD na maabara katika kituo cha afya Mandewa yakiwa katika hatua ya upachikaji madirisha***



***Jengo la OPD kituo cha afya Mandewa likiwa katika hatua mbalimbali za ukamilishaji. Majengo haya yanatarajiwa kukabidhiwa mwishoni mwa mwezi Mei, 2022***



***Mwonekano wa ndani wa Jengo la mabaara kituo cha afya Mandewa likiwa katika hatua mbalimbali za ukamilishaji. Majengo haya yanatarajiwa kukabidhiwa mwishoni mwa mwezi Mei, 2022***

- ii. **Halmashauri ya Manispaa ya Singida imepokea kiasi cha Tshs. 900,000,000/- kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya ujenzi na Ukamilishaji wa Miundombinu ya afya.**
- UJENZI WA HOSPITALI YA MANISPAA.
  - UJENZI WA WODI KATIKA KITUO CHA AFYA SOKOINE
  - UJENZI WA MAJENGO MAPYA KATIKA KITUO CHA AFYA MTISI.
  - UKAMILISHAJI WA MABOMA YA ZAHANATI ZA KISASIDA NA UNYIANGA.

<b>Na</b>	<b>Jina la mradi</b>	<b>Fedha tolewa</b>	<b>CHANZO</b>	<b>Utekelezaji na hatua iliyofikiwa</b>
	Ujenzi wa Hospitali ya Wilaya katika Manispaa ya Singida	500,000,000	S/Kuu	Utekelezaji upo kwenye hatua ya maombi ya kubadili matumizi ili fedha hizi ziweze kutumika katika kufanya ukarabati wa wa majengo ya iliyokuwa hospitali ya mkoa ambayo inatarajiwa kukabidhiwa Manispaa Manispaa
	Ujenzi wa Wodi ya kulaza wagonjwa katika Kituo cha Afya Sokoine	100,000,000	S/Kuu	Ipo katika hatua ya uandaaji wa eneo la ujenzi

Ujenzi wa nyumba moja ya Watumishi (2:1), jengo la upasuaji na Wodi ya wazazi katika Kituo cha Afya Mtisi	200,000,000	S/Kuu	Utekelezaji upo katika hatua ya ununuzi wa vifaa tayari kwa kuanza ujenzi
Kukamilisha ujenzi wa OPD Katika Zahanati mpya ya Unyianga	50,000,000	S/kuu	Ujenzi upo hatua za awali za ununuzi wa vifaa kwa ajili ya kazi ya ukamilishaji
Kukamilisha ujenzi wa OPD Katika Zahanati mpya ya Kisasida	50,000,000	S/kuu	Ujenzi upo hatua za awali za ununuzi wa vifaa kwa ajili ya kazi ya ukamilishaji

### **iii. Ujenzi wa Jengo la Mionzi katika Kituo cha Afya Sokoine**

Jengo hili kwa sasa limekamilika. Hatua inayoendelea kwa sasa ni ya kusimika mifumo na kuifanyia majarabio baada ya kupata kibali cha wataalamu wa Baraza la Mionzi chakufanya ukaguzi wa awali na kutoa maelekezo. Jengo hili hadi kukamilika limegharimu kiasi cha Tshs. 42,000,000 kati 56,000,000 zilizokisiwa kutumika. Jengo la Mionzi katika Manispaa ya Singida limejengwa kwa fedha za Mapato ya ndani ya Manispaa.



***Kamati ya Fedha uongozi na utawala ilipotembelea jengo la mionzi katika kituo cha Afya Sokoine baada ya kukamilika.***