
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA SINGIDA 
 

UTEKELEZAJI WA UJENZI WA MADARASA 42 KATIKA MANISPAA YA 

SINGIDA HADI TAREHE 13 DESEMBA 2021 

 

1. Jina la Shule: Shule ya Sekondari ya Dk. Salmin 

 Mradi: Ujenzi wa chumba 01 cha darasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi umekamilika.  

Fedha pokelewa: 20,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 17,200,000.00  
 

 
 

 

 

 

 



2. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Kimpungua 

 Mradi: Ujenzi wa chumba 01 cha darasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya ukamilishaji. Jengo limeezekwa na kazi ya 

upigaji ripu ndani na nje imekamilika. 

Fedha pokelewa: 20,000,000 

Fedha tumika hadi sasa:  14,300,000.00  
 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

3. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Kindai 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 03 vya madarasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi umekamilika 

Fedha pokelewa: 60,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 55,000,000.00  
 

 

vyumba 03 vya madarasa Sekondari ya Kindai kwa mbele vikiwa vimekamilika 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

4. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Mandewa  

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 06 vya madarasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi umekamilika 

Fedha pokelewa: 120,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 118,800,000.00  
 
 
 

 

Mwonekano wa vyumba 06 vya madarasa kwa mbele 

 
 

 

 

 

 

 

 

 



5. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Mtamaa 

 Mradi: Ujenzi wa chumba 01 cha darasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya upauzi . mbao za pauzi zimepandishwa          

(kench). Upigaji ripu ya kwa nje  unaendelea 

Fedha pokelewa: 20,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 12,584,288.90  

 

Ujenzi wa chumba 01 cha darasa shule ya sekondari Mtamaa ukiwa katika hatua za mwisho za 
ukamilishaji 
 

 

 
Mwonekano wa nyuma wa chumba 01 cha darasa shule ya sekondari Mtamaa 



 

 

 

 

 

6. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Mtipa 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 02 cha madarasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi umekamilika. Shughuli ya upachikaji madirisha ipo katika 

hatua ya kukamilika. 

Fedha pokelewa: 40,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 37,105,000.00  
 

 

 
 

Mwenekano wa nje baada ya kukamilika kazi ya upigaji rangi. Shughuli ya kupachika madirisha 

inaendelea kukamilishwa. 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

7. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Mufumbu 

 Mradi: Ujenzi wa chumba 01 cha darasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi umekamilika 

Fedha pokelewa: 20,000,000 

Fedha tumika hadi sasa:  19,800,000.00  
 

 
 

Mradi wa chumba 01 cha darasa shule ya sekondari Mufumbu ukiwa umekamilika 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



8. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Mughanga 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 06 vya madarasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi wa upo hatua ya ukamilishaji. Kazi zinazoendelea kwa 

sasa ni pamoja upakaji rangi, uwekaji dari (ceiling) na upachikaji madirisha. Umeme 

tayari umeshaingizwa katika vyumba vya madarasa  

Fedha pokelewa: 120,000,000 

Fedha tumika hadi sasa:  102,150,000.00  

 

Mwonekano wa vyumba 06 vya madarasa katika hatua mbalimbali za ukamilishaji katika Shule ya 

Sekondari Mughanga 

 

Vyumba 06 vya madarasa vikiwa tayari vimeingizwa umeme katika shule ya sekondari Mughanga 



 

9. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Mungumaji 

 Mradi: Ujenzi wa chumba 01 cha darasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi umekamila 

Fedha pokelewa: 20,000,000 

Fedha tumika hadi sasa:19,200,000.00  
 

 

Mwonekano wa mbele wa chumba 01 cha darasa sekondari ya Mungumaji ukiwa umekamilika 

 

Mwonekano wa ndani wa chumba 01 cha darasa sekondari ya Mungumaji baada ya kukamilika 

 



 

10. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Mwankoko 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi umekamilika 

Fedha pokelewa: 40,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 38,912,463.54  

 

Mwonekano vyumba 02 vya madarasa kwa mbele baada ya kukamilika 

 

Mwonekano wa vyumba 02 vya madarasa kwa ndani 



 
 
 

 

 

11. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Senge 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Umekamilika 

Fedha pokelewa: 40,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 39,700,000.00  
 

 

Mwenekano wa Mradi wa vyumba 02 vya madarasa shule ya sekondari Senge baada ya ujenzi 

kukamilika 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

12. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Unyambwa 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya ukamilishaji. Jengo limeezekwa, ripu ya 

ndani imekamilika, Kazi yakupiga ripu ya nje sambamba na “blundering” inaendelea 

Fedha pokelewa: 40,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 35,170,517.87  
 

 

Mwonekano wa vyumba 02 vya madarasa vikipigwa rangi kwa nje. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

13. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Unyamikumbi 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi umekamilika. Hatua iliyopo sasa ni upachikaji wa 

madirisha na milango. 

Fedha pokelewa: 40,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 39,650,000.00  
 

 

Mwonekano wa mbele wa vyumba 02 vya madarasa S/Sekondari Unyamikumbi. Ukamilishaji 

unaendelea 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

14. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Unyianga 

 Mradi: Ujenzi wa chumba 01 cha darasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya kupiga ripu 

Fedha pokelewa: 20,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 15,200,000.00  
 

Changamoto: Kutokana na upungufu mkubwa wa vyumba vya madarasa Unyianga 

Sekondari ilielekezwa chumba cha pili kijengwe nje ya Mpango wa UVIKO-19. Vyumba 

hivyo vinajengwa sambamba ya chumba cha UVIKO-19. Aidha Shule hii haikuwepo 

kwenye Mpango ila mradi wa UVIKO-19 ulihamishwa kutoka Shule ya Sekondari 

Utemini kutokana na hali ya ardhi kupasua majengo na kupelekwa Unyianga Sekondari. 

 

Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa ukiwa katika hatua ya upigaji ripu. Chumba kimoja kinajengwa 

kwa fedha za Maendeleo – UVIKO- 19 na Kinginge kinajengwa kwa fedha za mapato ya ndani ya 

Halmashauri ya Manispaa 

 



 

 

 

 

 

 

15. Jina la Shule: Shule ya Sekondari Mitunduruni 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 03 vya madarasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi umekamilika. Shughuli ya ukamilishaji ipo katika hatua ya 

kupachika madirisha na dari kwa nje. 

Fedha pokelewa: 60,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 58,100,000.00  
 

 

Mradi wa ujenzi wa vyumba 03 vya madarasa s/sekondari Mitunduruni katika hatua za mwisho za 

ukamilishaji. 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

 

 

 

 

16. Jina la Shule: Shule ya Shikizi ya Nkuhi 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa  

Tarehe: 06 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya kupaka rangi na uwekaji wa dari (ceiling) 

Fedha pokelewa: 40,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 34,900,000.00  
 

 

S/Shikizi ya Nkuhi ikiwa katika hatua za ukamilishaji 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

17. Jina la Shule: Shule ya Shikizi ya Mwachichi 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya upauzi 

Fedha pokelewa: 40,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 27,254,244.54  
 

 

 

Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa shule shikizi ya Mwachichi ikiwa katika hatua 

mbalimbali za ukamilishaji 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

18. Jina la Shule: Shule ya Shikizi ya Mwembemmoja 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa  

Tarehe: 13 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya Ukamilishaji.  

Fedha pokelewa: 40,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 35,600,000.00  
 

 

Mwonekano wa mbele wa vyumba 02 vya madarasa S/Shikizi ya Mwembemmoja. Ukamilishaji 

unaendelea 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

19. Jina la Shule: Shule ya Shikizi ya Sundu 

 Mradi: Ujenzi wa vyumba 02 vya madarasa  

Tarehe: 06 Desemba, 2021  

Hatua ya Utekelezaji: Ujenzi upo hatua ya ukamilishaji.  

Fedha pokelewa: 40,000,000 

Fedha tumika hadi sasa: 34,709,684.33  
  

 

Mradi wa vyumba 02 vya madarasa shule shikizi ya sundu  upo katika hatua mbalimbali za 

ukamilishaji 


