HALMASHAURI YA MANISPAA SINGIDA




BOOST Primary Student Learning Program ni Programu ya kuboresha upatikanaji
fursa sawa katika ujifunzaji bora wa Elimu ya Awali na Msingi Tanzania Bara. BOOST
ni sehemu ya Mpango wa Lipa Kulingana na Matokeo katika Elimu awamu ya pili
(EPforR Il) na inachangia utekelezaji wa Mpango wa Maendeleo wa Sekta ya Elimu wa
miaka mitano 2021/22 hadi 2025/26.

Manispaa ya Singida ilipokea fedha zaidi ya Sh. Bilioni 1.3, kwa ajili ya mradi wa
Boost kwa maendeleo sekta ya elimu msingi, ukiwemo ujenzi wa shule mbili mpya
zenye mikondo miwili kila moja katika Kata za Minga na Mughanga ambapo kila shule
imetengewa kiasi cha Sh. Milioni 493,400,000. Aidha Sh. 384,700,000 zimetengwa ajili
ya ujenzi wa vyumba vya madarsa 15 na vyoo matundu 13 katika shule mbalimbali za
msingi.Ujenzi wa shule mbili mpya, vyumba vya madarasa shule mbalimbali,
madarasa mawili ya mfano ya awali, matundu ya vyoo na ofisi za walimu zimejengwa
kupitia mradi huu ambao umesaidia kupunguza msongamano wa wanafunzi katika
shule za msingi Nyerere na Minga.

Aidha Milioni 380,250,000 zimepokelewa kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya ujenzi
wa vyumba 09 vya madarasa , vyoo matundu 40 na ukamilishaji wa vyumba 12
vya madarasa katika Manispaa ya Singida. Fedha hizi zimesaidia kuboresha
miundombinu kwa shule kongwe na shule shikizi kwa Manispaa ya Singida.

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kwa kushirikiana na Ofisi ya Rais -
TAMISEMI wanatekeleza Mradi wa Kuboresha Elimu ya Sekondari (SEQUIP).
Lengo kuu la mradi huu ni kuhakikisha mazingira ya kufundishia na kujifunzia
yanaboreshwa katika shule za Sekondari. Mradi unatarajiwa kutekelezwa katika
eneo la Elimu ya Sekondari Kidato cha Kwanza hadi cha Sita kwa kipindi cha
miaka mitano (5) kuanzia 2020/2021 hadi 2024/2025.

Kupitia Mradi huu Halmashauri ya Manispaa singida imepokea takribani bilioni
moja kwa jili ya ujenzi na uboreshaji wa miundombinu katika shule za sekondari
Uhamaka na Utemini.




Ujenzi wa Shule mpya ya Imbele iliyopo kata ya Minga yenye vyumba
vya madarasa 16, matundu 18 ya vyoo, madarasa mawili ya awali na
matundu 4 ya vyoo iliyojengwa kwa gharama kiasi cha shilingi milioni
493,400,000.00
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Tunakushukuru Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa kulijenga taifa la Kesho na
viongozi tarajiwa kwa kuboresha miundombinu ya kujifunzia na
kufundishia.




Shule ya Msingi Mwaja iliyopo Kata ya Mandewa, Ujenzi
wa vyumba vya madarasa 3 na matundu 3 vyoo
vilivyojengwa kwa gharama ya shilingi milioni
74,100,000




Ujenzi wa Shule mpya ya Dr. Samia Suluhu Hassan
iliyopo kata ya Minga yenye vyumba vya madarasa 16,
matundu 18 ya vyoo, madarasa mawili ya awali na
matundu 4 ya vyoo iliyojengwa kwa gharama kiasi cha
shilingi milioni 493,400,000.00




Shule ya Msingi Mnung’una iliyopo Kata ya Minga,
Ujenzi wa madarasa 4 na matundu 4 ya vyoo
vilivyojengwa kwa gharama ya shilingi milioni
98,800,000




Shule ya Msingi Unyakhae iliyopo Kata ya Mandewa,
Ujenzi wa madarasa 3 na matundu 3 ya vyoo ambavyo
vilijengwa vilivyojengwa kwa gharama ya shilingi milioni
74,100,000




Shule ya Msingi Manga iliyopo Kata ya Mtipa, Ujenzi
wa madarasa 3 na matundu 3 ya vyoo ambavyo
vilijengwa vilivyojengwa kwa gharama ya shilingi
milioni 74,100,000




Shule ya Msingi Manguanjuki iliyopo Kata ya
Mandewa, Ujenzi wa madarasa 2 ya awali
ambavyo vilijengwa vilivyojengwa kwa gharama
ya shilingi milioni 63,600,000




Ujenzi wa Madarasa 2 katika Shule ya Msingi
Unyianga katika Kata ya Unyianga ambao
uligharimu kiasi 25,000,000




Ujenzi wa darasa 1 katika Shule ya Msingi
Kititimo katika Kati ya Mungumaji ujenzi ambao
uligharimu kiasi 20,000,000




Ujenzi wa madarasa 2 katika Shule ya Msingi
Kisasida ya Kata ya Unyambwa ambao
uligharimu kiasi 20,000,000




Shule ya SekondariUtemini yamejengwa madarasa 8 matundu
8 ya vyoo maabara 3 na chumba cha Tehama na ipo hatua ya
mbalimbali za ukamilishaji gharama zake ni kiasi cha milioni
544,225, 626.




Shule ya Sekondari ya Uhamaka ulifanyika ujenzi wa
madarasa nane na matundu ya vyoo 20, maabara tatu na
chumba kimoja cha tehema na ujenzi umegharimu
470,000,00




Ujenzi wa nyumba pacha za walimu(2 in1) katika Sekondari
ya Uhamaka ambao upo katika hatua mbalimbali.
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